Help kết nối Nord VPN bị out | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Help kết nối Nord VPN bị out

mhalex

Búa Gỗ Đôi
Cơ quan mình dùng máy chủ chặn facebook, mình dùng NordVPN này thì vào được. Nhưng gần đây nó chặn luôn VPN hay sao ý. Nó báo là "VPN không hoạt động trên đất nước bạn" và hỏi có dùng "obfuscated servers" không. Ấn yes rồi nhưng vẫn ko kết nối được, cứ đăng nhập xong, kết nối lại bị thoát ra ngoài (log out cả tài khoản ý). Bác nào rành chuyện này giúp em với.

mhalex

Búa Gỗ Đôi
Tại sao phải cố dùng NordVPN khi điện thoại, 4G vẫn dùng được fb vậy bác?
Với mục đích thử nghiệm: bác đã thử vpn khác với các port khác chưa?
Rất nhiều lý do để giải thích tại sao thế này mà k thế khác. Đang ngồi làm việc cầm điện thoại lên bấm hay tra cứu thì có vẻ k tiện lắm bác ạ. Nên mình chỉ muốn tham vấn trợ giúp kỹ thuật. Cảm ơn

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Rất nhiều lý do để giải thích tại sao thế này mà k thế khác. Đang ngồi làm việc cầm điện thoại lên bấm hay tra cứu thì có vẻ k tiện lắm bác ạ. Nên mình chỉ muốn tham vấn trợ giúp kỹ thuật. Cảm ơn
Bác đổi cổng openvpn udp, tcp, port khác đi. Nếu IT khóa hết rồi đành chịu.
Bác dùng giao thức kết nối khác. VPN khác có các kiểu kết nối khác, IT chưa chắc đã chặn hết được.
Bác dùng WireGuard chưa? Đơn giản nhất: tạo .conf từ key Warp+
Tại cơ quan: dùng TOR hơi phiêu, nếu bác ko ngại cứ thử TOR

P/S: Hãy kiểm tra bằng tài khoản NordVPN khác. Có thể NordVPN bị chặn thông thường nhưng bác vẫn k thể Connect "obfuscated servers" do quá số lượng thiết bị đang dùng.

Sửa lần cuối:

mhalex

Búa Gỗ Đôi
Bác đổi cổng openvpn udp, tcp, port khác đi. Nếu IT khóa hết rồi đành chịu.
Bác dùng giao thức kết nối khác. VPN khác có các kiểu kết nối khác, IT chưa chắc đã chặn hết được.
Bác dùng WireGuard chưa? Đơn giản nhất: tạo .conf từ key Warp+
Tại cơ quan: dùng TOR hơi phiêu, nếu bác ko ngại cứ thử TOR

P/S: Hãy kiểm tra bằng tài khoản NordVPN khác. Có thể NordVPN bị chặn thông thường nhưng bác vẫn k thể Connect "obfuscated servers" do quá số lượng thiết bị đang dùng.
Thực ra mình chưa hiểu lắm 1 số khái niệm nên phải vọc dần. Cảm ơn bác nhé, mình sẽ thử

Sửa lần cuối:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
bạn thử xài OpenVPN 2.5.0 vào facebook được bạn nhé

hoặc bạn cài trình duyệt khác thử xem sao nhé có vào được facebook được không

Ông này hình như post nhầm chỗ rồi.
Nord có cổng riêng của Nord và cả OpenVPN rồi ông ơi.
Đã cài NordVPN rồi, tội chi tải riêng OpenVPN rồi tải .ovpn rồi điền id&pass cho từng cái thế?

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ông này hình như post nhầm chỗ rồi.
Nord có cổng riêng của Nord và cả OpenVPN rồi ông ơi.
Đã cài NordVPN rồi, tội chi tải riêng OpenVPN rồi tải .ovpn rồi điền id&pass cho từng cái thế?

ý mình nói bạn kia nên đổi vpn khác đễ xài , chứ xài thằng nordvpn chán lắm mạng lúc nào cũng bị yếu trước kia mình cũng từng có account premium của nó rồi nhưng hay bị dáng đoạn kết nối lắm và lúc vào kết nối mạng rồi thì rất là chậm lắm luôn cho nên mình bỏ nó luôn giờ đổi qua xài onevpn ngon hơn nhiều

Sửa lần cuối:

mhalex

Búa Gỗ Đôi
Mình có tài khoản premium NordVPN, đăng nhập vào rồi, nhưng khi kết nối obfuscated servers hay kết nối nhanh thì bị thoát account luôn. Bjo dùng TOR browser như bác trên nói thì vào được nhưng hơi chậm. Dùng TOR browser đăng nhập fb thì được fb cảnh báo đăng nhập qua Gmail là "Đăng nhập trên trình duyệt Firefox" là sao bác nhỉ?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Mình có tài khoản premium NordVPN, đăng nhập vào rồi, nhưng khi kết nối obfuscated servers hay kết nối nhanh thì bị thoát account luôn. Bjo dùng TOR browser như bác trên nói thì vào được nhưng hơi chậm. Dùng TOR browser đăng nhập fb thì được fb cảnh báo đăng nhập qua Gmail là "Đăng nhập trên trình duyệt Firefox" là sao bác nhỉ?
TOR là như thế đó. Không sao đâu.