Hỏi/ Thắc mắc - [Help] Cần trợ giúp tắt sóng wifi modem wifi vnpt huawei | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Help] Cần trợ giúp tắt sóng wifi modem wifi vnpt huawei

• Thread starter cauamloveyou
  • Ngày gửi
C

cauamloveyou

Nhờ các bác giúp đỡ với,
Chả là nhà em mới lắp mạng internet của vnpt nhưng nhà mạng trang bị cho moden 2 râu phát sóng kém quá, mà nhà em đang thừa 1 switch wifi totolink n600r.
Em muốn tắt sóng wifi của modem sau đó kéo lan sang con switch wifi totolink n600r để phát cho khoẻ. vì để cả 2 sóng nó nhiều quá loạn.
Mong các bác chỉ giúp.
Thanks,

chuixoixa

Rìu Bạc
Nghe bạn nói nhà có thừa 1 switch wifi totolink n600r chắc là bạn biết cách truy cập modem, router ở mức đủ dùng.

Nhà mạng cho modem tè le không biết là thông số thế nào nhưng có cái hình này (chôm trên mạng) cũng là modem huawei VNPT hy vọng giúp được bạn:

Bạn truy cập modem, vào thẻ WLAN.

Để ý cái dấu check Enable WLAN đang check đó, bạn bỏ check nó đi, lưu cấu hình, khởi động lại modem là nó hết phát wifi.

Hoặc bạn nhìn thấy cái dòng Enable SSID nó cũng có dấu check, bỏ check nó đi và lưu cấu hình, khởi động lại modem.

Hoặc bạn bấm nút Delete kế nút New trong hình để xóa sạch mấy cái kênh phát wifi đang phát của modem, lưu cấu hình, khởi động lại modem.