Hỏi/ Thắc mắc - Help: Cách dùng modem fpt g97d2 làm bộ phát wifi mở rộng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Help: Cách dùng modem fpt g97d2 làm bộ phát wifi mở rộng

kei314

Gà con
Hello ae, mình đang có 1 con fpt g97d2 và muốn dùng nó làm bộ cấp phát wifi (dhcp) mở rộng.

1. Mình set ip con g97d2 theo dải ip 192.168.1.x của con modem tổng, tắt dhcp thì wifi dùng bình thường, thỉnh thoảng đứt mạng 1 và giây. Nói thêm thì con g97d2 này được kết nối theo lan từ sw tổng xuống. (các thiết bị bên dưới con g97d2 bây giờ sẽ ăn theo dải ip của con modem tổng)

2. Mình đang tìm cách thử set con g97d2 này thành 1 con cấp phát ip cho các thiết bị bên dưới nó, mà chưa thành công. Liệu cách này có khả thi không, ae cho mình xin ý kiến.

Thanks all.

Sniper

Búa Gỗ
Mình ở Chung cư dây LAN full các phòng cũng thừa 1 con ONT của FPT muốn cáu hình nó thành các con như TP-link 842 hoặc C20 để mở rộng vùng phủ

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Hello ae, mình đang có 1 con fpt g97d2 và muốn dùng nó làm bộ cấp phát wifi (dhcp) mở rộng.
2. Mình đang tìm cách thử set con g97d2 này thành 1 con cấp phát ip cho các thiết bị bên dưới nó, mà chưa thành công. Liệu cách này có khả thi không, ae cho mình xin ý kiến.
Không được nhé bạn, chưa kể con này cũng lởm, mua con khác cho dễ hơn bạn ơi

kei314

Gà con
Không được nhé bạn, chưa kể con này cũng lởm, mua con khác cho dễ hơn bạn ơi
dạ thanks bác, bác có gợi ý mấy con phát wifi trong tầm giá dưới 500k tốt không ạ :D

nghqua

Rìu Sắt Đôi
dạ thanks bác, bác có gợi ý mấy con phát wifi trong tầm giá dưới 500k tốt không ạ
Mình nghĩ bạn nên cố thêm 100k, lên tầm 600k thì có con này hoặc con này(có wifi 6), nếu giá 500k đổ lại thì chắc TP-Link hoặc Tenda thôi, nhưng mình vẫn khuyên bạn nên dùng con xiaomi kia vì rẻ + có app điều khiển, công nghệ ngon hơn

Sửa lần cuối:

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Mình ở Chung cư dây LAN full các phòng cũng thừa 1 con ONT của FPT muốn cáu hình nó thành các con như TP-link 842 hoặc C20 để mở rộng vùng phủ
ONT là đó mã gì bạn? Mà mấy con ONT nhà mạng hay khoá chức năng tùm lum lắm, có cách mở rộng vùng phủ sóng bằng mấy con đó nhưng để đảm bảo thì nên mua router wifi để dùng cho đúng chức năng của nó, và dễ settup sửa chữa nữa, giờ mấy con này rẻ rồi, loại bèo thì dưới 100k cũng có

kei314

Gà con
Mình nghĩ bạn nên cố thêm 100k, lên tầm 600k thì có con này hoặc con này(có wifi 6), nếu giá 500k đổ lại thì chắc TP-Link hoặc Tenda thôi, nhưng mình vẫn khuyên bạn nên dùng con xiaomi kia vì rẻ + có app điều khiển, công nghệ ngon hơn
thanks bác, e sẽ quất con xiaomi wifi 6 :D