Hỏi/ Thắc mắc - Help _ Facebook bị khóa | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Help _ Facebook bị khóa

FB em dùng bt nó dăm bữa lại báo checkpoint khiến em lại phải vào đặt lại pass , bữa qua đang làm việc nó báo checkpoint bực quá đặt pass bằng Chome log vào nhưng quên ko lưu , thế là rối lên cứ bấm gửi mã gửi mã rồi nhập rồi lưu loạn cả lên nhiều lần quá nó ko gửi mã nữa làm em đợi từ hôm qua đến giờ gửi lại mã rồi nhưng nhập vào lại bị như vầy

Em nhập đúng mã gửi tới email rồi mà nó báo lỗi vầy làm sao h ạ ?​

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Bạn chờ tầm nửa ngày đi rồi bấm nhận mã lại và nhập mã mới. Có thể hệ thống (FB hay Gmail) đang nhầm lẫn thứ tự các mã thôi.

assasin13890

Búa Đá Đôi
giờ nhập đúng rồi nó vẫn báo vậy
Mình mà là bạn xóa cmn fb đi luôn :))

meebo

Rìu Vàng Đôi
Tôi khuyên bạn nên bật bảo mật xác thực hai bước của facebook là 2FA (Two-factor authentication), bạn tải một trong hai app dưới này:
Microsoft authenticator - nếu tạo tài khoản Microsoft free nó sẽ giúp bạn backup 2FA, login là có lại.
Google authenticator - nếu xóa app mất phone là phải tạo lại 2FA để vào lại facebook

Khi login facebook nó sẽ yêu cầu nhập mã, bạn mở app lên điền số ngẫu nhiên trong app là vào.
Với xác thực hai bước bạn sẽ ở kèo trên hơn và không phải sợ bị facebook đối xử lạnh nhạt nữa.

Acc facebook của tui không có số điện thoại nhưng có 2FA nên nó hết có hỏi khó hay nghi ngờ login từ địa điểm lạ hay thao tác đáng ngờ nữa. Vì sao? vì có lần tui like hình con của Hà Hồ, đang lướt xem hình thằng nhỏ thì facebook nó ban nick ngay và luôn! ghét tui cài 2FA khỏi kiếm chuyện.

Tôi khuyên bạn nên bật bảo mật xác thực hai bước của facebook là 2FA (Two-factor authentication), bạn tải một trong hai app dưới này:
Microsoft authenticator - nếu tạo tài khoản Microsoft free nó sẽ giúp bạn backup 2FA, login là có lại.
Google authenticator - nếu xóa app mất phone là phải tạo lại 2FA để vào lại facebook

Khi login facebook nó sẽ yêu cầu nhập mã, bạn mở app lên điền số ngẫu nhiên trong app là vào.
Với xác thực hai bước bạn sẽ ở kèo trên hơn và không phải sợ bị facebook đối xử lạnh nhạt nữa.

Acc facebook của tui không có số điện thoại nhưng có 2FA nên nó hết có hỏi khó hay nghi ngờ login từ địa điểm lạ hay thao tác đáng ngờ nữa. Vì sao? vì có lần tui like hình con của Hà Hồ, đang lướt xem hình thằng nhỏ thì facebook nó ban nick ngay và luôn! ghét tui cài 2FA khỏi kiếm chuyện.
cũng phải log vào đc đã ạ :-( ths recommend