Hệ thống Android trên Windows 11 đang bị root

VNZ-NEWS
Vn-Z.vn ngày 23 tháng 10 năm 2021 , Hệ thống con Android trên Win11 đã được Microsoft’s thử nghiệm gần đây. Bạn đọc có thể tham khảo bài viết

https://vn-z.vn/threads/microsoft-t...g-android-tren-windows-11-co-huong-dan.43879/ để tìm hiểu thêm.

Theo thông tin từ nhà phát triển Magisk (Mask), John Wu, tiết lộ rằng anh ấy đang làm việc với các nhà phát triển Riru và LSPosed nhằm cung cấp quyền root cho hệ thống Android của Win11, nhóm dev sẽ thử chạy quyền SU trong WSA (Hệ thống con của Windows dành cho Android : Windows Subsystem for Android) và cố gắng sử dụng Ứng dụng Magisk.

Như bạn có thể thấy từ hình ảnh dưới đây , Ứng dụng Magisk và LSPosed đã chạy trên Win11, hiện tại không rõ chúng hoạt động như thế nào.

Trên Twitter , John Wu nói rằng WSA sử dụng một thiết lập tương tự như SAR + 2SI truyền thống, không thân thiện với Magisk. Phương pháp khởi tạo độc quyền của WSA khiến việc root rất khó khăn. Phương pháp root đơn giản nhất là sửa đổi trực tiếp hình ảnh hệ thống. WSA không có GMS khung dịch vụ của Google, và không thể vượt qua SafetyNet, cũng như không thể vượt qua xác thực khóa của Google.

Có thể thấy hệ thống Android trên Windows 11 sớm muộn cũng sẽ bị root

Vn-Z.vn team tổng hợp

Trả lời

htanh034

Búa Gỗ
android trên windows11 mình thấy nó cũng như 1 chương trình giả lập android thôi nên việt bị root cũng ko lạ . mình thử cài Vanced manager bằng lệnh adb, và cài Youtube vanced từ đây bình thường

cukanaver

Rìu Vàng
android trên windows11 mình thấy nó cũng như 1 chương trình giả lập android thôi nên việt bị root cũng ko lạ . mình thử cài Vanced manager bằng lệnh adb, và cài Youtube vanced từ đây bình thường

Em cũng dùng vanced vẫn đăng nhập google qua vanced microG đồng bộ bình thường. Sideload cái app APKPure rồi cài các app khác vào bình thường 🤣

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT

bạn cài thử yandex disk dc k bạn?