Hàng loạt thuê bao viettel nhận được tin nhắn bị người khác đăng nhập vào tài khoản My Viettel | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hàng loạt thuê bao viettel nhận được tin nhắn bị người khác đăng nhập vào tài khoản My Viettel

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Hôm thứ 5, ngày 15/4/2021. Mình nhận được tin nhắn như hình dưới

Tui tưởng mỗi mình bị, ai dè hôm nay lên mạng thấy bà con làm rùm beng lên ở các diễn đàn.
Trong forum mình có bác nào làm bên viêttel cio anh em vài thông tin với.
Tui có gọi ngay cho tổng đài cskh viettel, họ chỉ yêu cầu mình đổi mật khẩu.

Sửa lần cuối:

Shiny

Rìu Sắt
my viettel hiện tại ko đăng nhập dc bằng pass mà chỉ đằng nhập bằng otp sms , mình lúc đầu cũng ko hiểu sao giờ chắc là do vấn đề này nên viettel ko cho login pass nữa , change pass mới rồi viettel vẫn ko cho login.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
my viettel hiện tại ko đăng nhập dc bằng pass mà chỉ đằng nhập bằng otp sms , mình lúc đầu cũng ko hiểu sao giờ chắc là do vấn đề này nên viettel ko cho login pass nữa , change pass mới rồi viettel vẫn ko cho login.
Vậy là có vấn đề rồi, lúc vừa bị, mình gọi cho bên cskh, họ bảo đổi pass. Lúc đó mình đăng nhập bình thường.
Mà thời điểm đó, mình cài cái app của bảo hiểm xã hội VssID và 1 theme trong kho của samsung. Em nó đây

Mình đã gỡ ra rồi, kể cả cái bhxh online VssID

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Này là có người cố gắng đăng nhập vào tài khoản của bạn, nó yêu cầu xác thực, và may mắn là bạn chưa mất.
Không phải là cố gắng đăng nhập mà họ đã đăng nhập thành công đó anh. Có nghĩa là họ đã lấy được mật khẩu tài khoản của em, dù em xóa app này từ đời "Tam Quốc". Có lẽ ông Viettel làm Lộ pass hoặc ông MrLeaked kia tìm cách nhắn tiN và dùng dịch vụ BrandName để lừa nạn nhân.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Không phải là cố gắng đăng nhập mà họ đã đăng nhập thành công đó anh. Có nghĩa là họ đã lấy được mật khẩu tài khoản của em, dù em xóa app này từ đời "Tam Quốc". Có lẽ ông Viettel làm Lộ pass hoặc ông MrLeaked kia tìm cách nhắn tiN và dùng dịch vụ BrandName để lừa nạn nhân.
Ý anh ấy đang trích và bình luận về việc của bạn kia á.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
À, anh đang trả lời bạn hỏi về Facebook.