Nhờ tư vấn - Hackintosh dell precision T1700 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Hackintosh dell precision T1700

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Có bạn nào rành hackintosh, xin giúp mình patch ssdt và dsdt chuẩn tí được không? Mình không rành với lại không có nhiều thời gian, nên không vọc được.

giang375

Búa Gỗ Đôi
bạn có thể tìm những tiệm máy tính cung cấp dịch vụ cài đặt tại TP.HCM {big_smile} nếu không rành thì đừng nên cố quá để lại thành quá cố

iuminhtriit

Nếu bạn ko rành + ko có thời gian thì nên đem máy ra những tiệm có dịch vụ cài hackintosh để họ tư vấn cho nhanh.
tại ở xa quá, còn ở tp hcm hình như nghe nói bạn duongth cài ngon thôi, chứ mấy chỗ khác cài cũng thường. Mình tự cài và chạy được, còn cái patch ssdt và dsdt thôi, mày mò cái này tốn thời gian quá

iuminhtriit

bạn có thể tìm những tiệm máy tính cung cấp dịch vụ cài đặt tại TP.HCM {big_smile} nếu không rành thì đừng nên cố quá để lại thành quá cố
mình dùng nguyên 1 cái ssd cho mac, và làm công tắc tách nguồn khỏi các ssd và hdd khác, nên vấn đề là thời gian và kinh nghiệm thôi.

jackthecode

Búa Đá Đôi
Đã từng bỏ time tầm hơn nửa năm để nghiên cứu về hackintosh và mấy cái vụ patch ssdt dsdt này và rồi mình nhận ra là quá phí phạm.Nên mình dùng thời gian đó đi làm + kiếm tiền nên giờ đã sắm dc con macbook + con imac dùng sướng khỏi lăn tăn nữa {byebye}.
Trên này khó kiếm dc pro nào chịu patch giúp bạn (free) lắm bạn nên vào các trang nc ngoài như insanelymac, osx86 nhờ pro bên đấy thì may ra. Khuyên bạn cài hackintosh dùng vọc chơi thì dc chứ muốn cho công việc thì sắm máy real cho khỏe bạn ạ.

iuminhtriit

Dành dụm vài triệu kiếm con Mac Air đời 2012 cũng dư sức vọc vạch và công việc. Chứ cài hackintosh chỉ phí phạm hiệu năng phần cứng mà không xài được gì bạn nhé.
nhưng hiện tại đã cài ổn định được 1 máy rồi, còn mỗi con Dell T1700 thôi

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Buồn quá không có gì làm sang topic của anh phá chơi nè. :)
Em thì em chả biết gì về cái anh cần, mà chỉ có thể nhức đầu cùng anh thôi...kaka
Nói vậy thôi chứ đừng có dụ em vô cho em nhức đầu tội nghiệp em lắm..{cheers}

iuminhtriit

Dành dụm vài triệu kiếm con Mac Air đời 2012 cũng dư sức vọc vạch và công việc. Chứ cài hackintosh chỉ phí phạm hiệu năng phần cứng mà không xài được gì bạn nhé.
phí phạm phần cứng thì mình cũng chuyên gia bên win rồi, đánh văn bản và làm excel sơ sơ, xem youtube, nghe nhạc lossles, mà dùng Dell precision T1700 + xeon E3 1231v3 + ram 16GB + RX560 + SSD enterprise 480GB + HDD 1TB + SSD 120GB vọc mac

25hung25

Búa Gỗ
ko hẳn đâu bạn. mình đang xài thấy rất là ổn như mac

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
vấn đề nó nằm ở chỗ do người cài, pro cài thì nó ngon lành, cùi như mình thì cứ hết lỗi này đến cái khác, chủ yếu rãnh rỗi để vọc
Cá nhân mình thấy nếu không biết thì nên mua linh kiện được khuyến nghị sau đó làm theo là được thôi mà!!!

iuminhtriit

Cá nhân mình thấy nếu không biết thì nên mua linh kiện được khuyến nghị sau đó làm theo là được thôi mà!!!
làm như vậy không ổn tý nào, mình cũng có đọc qua nhiều, có quá nhiều cách làm, nhưng hầu như là cách làm cũ, hoặc tạo file cài chung, nó không phù hợp lắm, còn thêm vụ patch DSDT và DSDT, mỗi người patch mỗi khác, và không xác định được cái nào tốt hơn. Mình có xem TNC chanel, và hầu như không biết gì thì làm theo, chứ thực ra dân tình không ai chọn.

DanielNguyen

Búa Gỗ
làm như vậy không ổn tý nào, mình cũng có đọc qua nhiều, có quá nhiều cách làm, nhưng hầu như là cách làm cũ, hoặc tạo file cài chung, nó không phù hợp lắm, còn thêm vụ patch DSDT và DSDT, mỗi người patch mỗi khác, và không xác định được cái nào tốt hơn. Mình có xem TNC chanel, và hầu như không biết gì thì làm theo, chứ thực ra dân tình không ai chọn.
TNC là một trong những hướng dẫn để phá con máy của bạn nhanh nhất :V

iuminhtriit

2 máy mình đã cài xong! nói chung ổn định so với nhu cầu dùng của mình!
Dell T1700 & Dell 7020.
cảm ơn mọi người đã quan tâm!