[Guide] Hướng dẫn cài Teamviewer trên Ubuntu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Guide] Hướng dẫn cài Teamviewer trên Ubuntu

giangm9

Búa Gỗ
Đi nhờ sửa máy online thì chắc chắn đôi lần bạn sẽ phải dùng đến teamview rồi, với những ai mới dùng Ubuntu, chắc chắn sẽ rất loay hoay trong việc cài đặt. Bài viết này sẽ cung cấp hướng dẫn đầy đủ cách cài đặt Teamviewer

Bước 1 : Tải Teamviewer về
Vào trang https://www.teamviewer.com rồi ấn vào tải về

Chọn phiên bản dành cho linux, nếu bạn đang dùng ubuntu thì chọn cho ubuntu

Tiếp đó, chọn vị trí lưu file, ở đây mình chọn vị trí lưu là ~/Download bạn nên chọn vị trí giống mình vì các bước sau mình sẽ gõ đường dẫn

Bước 2 : cài đặt Teamviewer
Để có thể theo dõi chính xác được tiến trình cài, mình sẽ hướng dẫn cách cài đặt từ dòng lệnh
bạn mở terminal (Tổ hợp phím Ctrl+Alt+T)

Tiếp đến gõ lệnh sudo dpkg -i Download/teamviewer[gõ tab]
Khi bạn gõ tab, phần đằng sau sẽ tự động được hoàn thành, bạn không phải gõ đầy đủ

Kết quả sẽ báo lỗi như hình bên dưới, không sao cả, đó là vì các thư việc mà teamviewer cần chưa được cài, bước sau mình sẽ cài nó

Cài các thư viện cần thiết với lệnh sudo apt -f install

Khi cài xong, khởi động luôn Teamviewer từ termial bằng cách gõ teamviewer

Vậy là đã có thể nhắn ID và pass để nhận hướng dẫn rồi :D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

mayweather87

Búa Gỗ
lâu nay t toàn tải file .deb về rồi click vào nó chạy luôn, ngại gõ lệnh rồi. :D
mình thì toàn tải deb về rồi chạy lệnh, dùng deb ổn định hơn bản cài trong software center.

vinhanboy

Búa Gỗ Đôi
"Với những ai mới dùng Ubuntu" , thì thật khó để cài theo dòng lên. Dùng dòng lệnh khi lỗi cài không được thôi.

meoconbonmat

Búa Gỗ
Đi nhờ sửa máy online thì chắc chắn đôi lần bạn sẽ phải dùng đến teamview rồi, với những ai mới dùng Ubuntu, chắc chắn sẽ rất loay hoay trong việc cài đặt. Bài viết này sẽ cung cấp hướng dẫn đầy đủ cách cài đặt Teamviewer

Bước 1 : Tải Teamviewer về
Vào trang https://www.teamviewer.com rồi ấn vào tải về

Chọn phiên bản dành cho linux, nếu bạn đang dùng ubuntu thì chọn cho ubuntu

Tiếp đó, chọn vị trí lưu file, ở đây mình chọn vị trí lưu là ~/Download bạn nên chọn vị trí giống mình vì các bước sau mình sẽ gõ đường dẫn

Bước 2 : cài đặt Teamviewer
Để có thể theo dõi chính xác được tiến trình cài, mình sẽ hướng dẫn cách cài đặt từ dòng lệnh
bạn mở terminal (Tổ hợp phím Ctrl+Alt+T)

Tiếp đến gõ lệnh sudo dpkg -i Download/teamviewer[gõ tab]
Khi bạn gõ tab, phần đằng sau sẽ tự động được hoàn thành, bạn không phải gõ đầy đủ

Kết quả sẽ báo lỗi như hình bên dưới, không sao cả, đó là vì các thư việc mà teamviewer cần chưa được cài, bước sau mình sẽ cài nó

Cài các thư viện cần thiết với lệnh sudo apt -f install

Khi cài xong, khởi động luôn Teamviewer từ termial bằng cách gõ teamviewer

Vậy là đã có thể nhắn ID và pass để nhận hướng dẫn rồi :D
Rất hữu ích, khi còn sử dụng Ubuntu việc cài đặt gặp rất nhiều khó khăn, chỉ dùng bản Portable.

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Phần csmboot diskless cũng là ubuntu, nhưng mình không thể cài teamviewer, anydesk, đối với các dòng lệnh không chạy