Gsuite không còn gói unlimited nữa

statistics
Gsuite là dịch vụ cung cấp các công cụ nền tảng điện toán đám mây với các công cụ như Gmail, Drive,... Gsuite có lẽ không quá xa lạ với chúng ta, thường mục đích sử dụng Gsuite của cá nhân là dung lượng lưu trữ trực tuyến của nó.

Trước đây, Gsuite cung cấp dịch vụ lưu trữ Drive không giới hạn bắt đầu từ $10.02 sau thì tăng thành $12 kèm theo đó các dung lượng Gmail không giới hạn, Google Photos cũng không giới hạn, đây là các dịch vụ nổi bật phụ thuộc dung lượng của Drive. Nếu dung lượng của Drive đã hết, thì Gmail không thể nhận được thư và Google Photos cũng không thể upload chất lượng gốc nữa.

Gần đây, Gsuite đã đổi tên họ thành Google Workspace và đổi luôn địa chỉ nhà thành https://workspace.google.com/
Với ngôi nhà mới, đổi địa chỉ mới, đổi tên mới và đổi luôn dịch vụ Google Drive từ unlimited sang 2TB lưu trữ online. Có lẽ đây là một món quà bất ngờ của Google trong đợt đổi icon dịch vụ của mình.

Workspace đã đổi tên các gói vẫn là giá cũ, và thêm gói Plus giá $18 với 5TB, và gói Enterprise buộc phải liên lạc sale nếu bạn muốn nhiều dung lượng lưu trữ hơn hoặc các tính năng nổi bật hơn.

Hiện, mình không rõ các gói đã mua trước đó đã bị thay đổi chưa? Các bạn hãy xác nhận xem Gsuite cũ có bị thay đổi không nhé?

Sửa lần cuối:
Trả lời

meebo

Rìu Vàng Đôi
Có bạn nhé, mình từng đăng ký 2 tài khoản Edu, khi bị rà soát thì bay luôn
Store files up to 5TB each. Anything you create with Docs, Sheets, or Slides won’t use up any of your storage.
Your account at **********.edu.vn can use unlimited storage!

Chưa bị đụng nè!
(Lưu tới 5Tb mỗi tệp và hơn nữa Tài khoản của bạn có thể dùng unlimited storage)

Sửa lần cuối:

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hồi trước mình có mua gói mail edu 50 mail không biết bị ảnh hưởng không nửa.

DaoTrongChuong

Búa Gỗ Đôi
Anh dongle905 ơi anh có thể cho em xin tài khoản Jetbrain không anh ,Vì topic đó đã khóa chức năng pm .Anh có thể cho em xin đươck không ạ. Dạ em cảm ơn.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Anh dongle905 ơi anh có thể cho em xin tài khoản Jetbrain không anh ,Vì topic đó đã khóa chức năng pm .Anh có thể cho em xin đươck không ạ. Dạ em cảm ơn.
Sorry bác, em hiện tại hết cung cấp acc jetbrains vì jetbrains đã thay đổi chính sách rồi. Nên hiện tại, em chưa giúp bác được nhé.

HaLeDa

Rìu Sắt Đôi
Lại nhớ đợt nào các dịch vụ mail chạy đua dung lượng. Có hãng chỉ 100MB, 200MB, 1G, 2G ...
Yahoo chơi lớn cho unlimited luôn. Nhưng rồi để làm gì
Mình rất nể bác nào tải phim cả TB lên GGDrive hay 1Drive, chưa rõ để làm gì

nk2klove

Búa Gỗ Đôi
Lại nhớ đợt nào các dịch vụ mail chạy đua dung lượng. Có hãng chỉ 100MB, 200MB, 1G, 2G ...
Yahoo chơi lớn cho unlimited luôn. Nhưng rồi để làm gì
Mình rất nể bác nào tải phim cả TB lên GGDrive hay 1Drive, chưa rõ để làm gì
chắc đem bán. hoặc lưu phim ếch :))