Góp ý Về Việc Xây Dựng Vn-zoom bản mobile dạng app mobile | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Góp ý Về Việc Xây Dựng Vn-zoom bản mobile dạng app mobile

Mtdev

Junior Moderator
Mình thấy vn-zoom nên làm một cái apps điện thoại mình thấy nó khá tiện cho mọi người theo dõi vn-zoom, mong admin có thể xem xét vấn đề này a!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Thực ra đó đều là những ý tưởng hay, diễn đàn cũng đã vạch ra khá nhiều điều để nâng cấp diễn đàn, nhưng vấn đề lớn nhất là nhân lực để thực hiện những ý tưởng đó còn đang thiếu. Cho nên những ý kiến đóng góp như vậy sẽ được tiếp thu dần và thực thi trong tương lai gần :)
Cảm ơn bạn nhiều :)

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
THEO MÌNH thì không cần thiết, đa số các ứng dụng dùng được trên web thì mình tắt app hoặc không cài đặt giảm tải cái điện thoại, ví dụ như mail,driver mình tắt luôn cái mặc định, fb ko cài nốt dùng trên Chrom hết :)) vừa đọc báo , vừa lướt được những thứ mình cần

Mình thấy khá hợp lý, tất cả đều dùng bằng ứng dụng Web là nhẹ nhàng cho phone nhất, không cài cái gì riêng hết cả :D Như máy tính mình dùng cũng như vậy thôi :D

meebo

Rìu Vàng Đôi
Cá nhân mình thấy dùng trình duyệt web trên điện thoại đăng nhập vào là đủ xài, giao diện tự động co lại phù hợp với màn hình rồi, chrome còn có chức năng báo tin mới nếu diễn đàn nào có tích hợp.
Thêm app lại thêm bug, phải fix, phải thẩm mỹ, bảo trì nâng cấp... rất nhiều vấn đề đau đầu khác với app. Thêm kinh phí nữa.

Mtdev

Junior Moderator
Em nghĩ nên tối ưu web cho điện thoại trước, có gì tính tiếp.
Em dùng Chrome trên Android vào Tinhte thì thấy khá nhanh, còn VN-Z có gì đó nó vẫn lag. Nếu cải thiện được trải nghiệm web đã có gì mới tính đến những thứ khác
lag thì mình không thấy lắm nhưng việc muốn đọc hay reply cái gì đó thì vnzoom đang thể hiện khá tệ...

PlayerN1

Gà con
ko cần thiết!
mấy thằng hâm bị bệnh ngộ app à?! cái đéu gì cũng app....
như bọn tinhte ấy, làm ra app có ra đéu gì đâu, ròi chả ai dùng, vẫn cứ xài trình duyệt.
còn cái bọn NGU dùng smartphon bị ngộ app, cái gì cũng cài app, cài app... máy gì mà cái đến cả trăm app (đúng là hâm), đến lúc cần tìm cái gì cũng mất mấy phút (vì nhiều qá)

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Mình thấy cũng không cần thiết vì mình vẫn vào bằng trình duyệt trên điện thoại mà không thiếu một chức năng nào
Mình cũng vẫn onl bằng trình duyệt của ĐT khi không ở nhà có sao đâu, chỉ có xíu hơi bất tiện so với dùng máy tính như ở nhà thôi. Mà cái này thì không thể nào bằng khi dùng máy tính được, vì tất cả các tác vụ xử lý nâng cao như hỗ trợ mọi người hay nhờ mọi người hỗ trợ máy mình đều vẫn phải sử dụng máy tính...hjhj :)

Sửa lần cuối: