Góp ý chỉnh sửa Vn-Zoom phiên bản 2021 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Góp ý chỉnh sửa Vn-Zoom phiên bản 2021

Administrator

Administrator
Anh chị em thành viên Vn-Zoom (Vn-Z.vn) thân mến !

Trong thời gian nghỉ tết , mình đã cập nhật giao diện diễn đàn và sửa một số tính năng lỗi, như bổ sung giao diện Dark Mode. Hiện tại diễn đàn đã hoạt động bình thường , tuy nhiên sẽ có lỗi phát sinh .

Screenshot_2021-02-16-VN-Zoom-Cong-dong-Chia-S-Kien-Thc-Cong-Nghe-va-Phan-Mem-May-Tinh.png

Một số thay đổi
- Giao diện đẹp hơn cho cả giao diện thường và giao diện Dark Mode
- Khung soạn thảo rộng hơn và tiện dùng hơn
- Tốc độ load trang sẽ nhanh hơn
- Progressive Web Apps viết tắt là PWA : Bạn có thể cài đặt diễn đàn như Ứng dụng cho smartphone.v.v. hiện chức năng này chưa hỗ trợ iOS
- .v.v.v

Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của anh chị em thành viên. Cám ơn các bạn

Thân
Administrator Đinh Quang Vinh

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Nên đưa vào chức năng xóa bài/comment ad nhé
Xóa bài thì chỉ có các AD và Mod mới có chức năng này bạn ơi, còn thành viên có tích xanh thì mới có thêm chức năng tự xóa cmt của mình, chưa có tích xanh thì bạn chỉ có thể sửa lại cmt hoặc báo xấu chính cmt đó nhờ các ad hoặc mod xóa dùm cho bạn

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Khi hoạt động diễn đàn sẽ có thông báo
vâng add, mà mấy BB code nó bị lỗi sao đó ad ơi, ví dụ như BB code ẩn theo cảm xúc cho vào thẻ ẩn nhưng khi gởi tra lời xong nó vẫn hiện ra nội dung bên trong kèm cả code luôn đó ad

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Tôi không biết nó có liên quan không nhưng trong bài viết cuối cùng của tôi khi dịch từ tiếng Việt sang tiếng Tây Ban Nha trong bài nó biến mất:
"Văn bản được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt bằng Google Dịch
Tôi cảm thấy sự bất tiện của những từ bị dịch sai

xem phần còn lại bài viết "

những nụ hôn từ Tây Ban Nha :)

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Tôi không biết nó có liên quan không nhưng trong bài viết cuối cùng của tôi khi dịch từ tiếng Việt sang tiếng Tây Ban Nha trong bài nó biến mất:
"Văn bản được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt bằng Google Dịch
Tôi cảm thấy sự bất tiện của những từ bị dịch sai

xem phần còn lại bài viết "

những nụ hôn từ Tây Ban Nha :)
vẫn còn lỗi nhiều lắm bác, vì dụ như mấy cái BB code mình nói ở trên, rồi khung soạn thảo văn bản nó trắng như hình chụp, còn mới nên còn phát sinh lỗi từ từ Ad sẽ fix lại thôi ạ :)

Ngthgila

Rìu Vàng
Ad nên xây dựng đội viết bài nữa, trang chủ ít bài mới quá, mình hay đọc báo mò vào vnzoom xem tin gì mới không mà 3 4 ngày mới thấy 1 bài mới

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Em thấy BBcode phiên bản mới rối mắt và nhiều chức năng cần thiết như thả icon, dùng các thẻ ẩn thì phải nhấp 3 chấm mới hiện ra
Ừm, mấy cái thẻ icon BB code ẩn tự đông lỗi toàn bộ, cho nội dung vô thẻ xong click thử coi trước thấy nó ko ẩn mà hiện hết nội dung và cả đoạn code 2 đầu nữa, thẻ nội dung ẩn thì ok
Vd như này thi ok:
ABC
Còn thẻ cảm xúc thì lỗi:
[REACTS]ABC[/REACTS]
[REACTS][/REACTS]

chipsteps

Rìu Vàng
có thể thêm tính năng sửa tiêu đề bài viết được không bác! em sợ khi phần mềm có ver mới thì khó cho người đọc nhận biết được! lúc mà nội dung đã update mới! nhưng tiêu đề vẫn cũ! :3

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
có thể thêm tính năng sửa tiêu đề bài viết được không bác! em sợ khi phần mềm có ver mới thì khó cho người đọc nhận biết được! lúc mà nội dung đã update mới! nhưng tiêu đề vẫn cũ! :3
Cái này cũng phải ở cấp hàm đại úy mới có , tôi giờ là thiếu tá nên đã có rồi :D