Google Unlimited Workspace Enterprise Plus - tìm người "MUA CHUNG - SỬ DỤNG RIÊNG" | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Google Unlimited Workspace Enterprise Plus - tìm người "MUA CHUNG - SỬ DỤNG RIÊNG"

quangmen93

Gà con

Update: 13/11/2023 (Sau 2 năm đăng bài trên vn-z) || Chính sách Google đã thay đổi, thời đại Google Drive Unlimited chính thức kết thúc !!

Không có tài khoản nào mua 1 lần mà dùng vĩnh suốt đời hết .. Em mua gói Google Workspace Enterprise Standard (chính chủ từ google luôn https://workspace.google.com/intl/vi/pricing.html) .. tới 138$ + 5% thuế/ tháng nó đau thận vl, muốn kiếm người dùng chung (thông qua cớ chế share drive) cho đỡ đau thận đây, Bác có nhả hứng nhắn tin với em.

Sđt / Zalo: 0387282043

Telegram: quangmen93

Face: https://www.facebook.com/windows2it/

Note: Em tìm được 24 (tính em nữa là 25) người rồi đang dùng .. Mỗi người chịu 300k/năm/200GB or 400k/năm/500GB or 500k/năm/1TB or 1000k/năm/2TB or 1500k/năm/3TB or 2000k/năm/4TB còn lại em chịu (CỤ THỂ ở DƯỚI PHẦN BÌNH LUẬN)... Giờ em định tìm thêm 16 - 17 người nữa cùng tham gia.

Khuyến khích: Ai giới thiệu 1 người vô nhóm mua chung thành công, Bạn sẽ được cộng thêm 100GB vào SHARE DRIVE của bạn. (Mình có thời gian tìm người mau chung, nên nhờ mọi người giới thiệu)

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
vãi cả tin người.
đừng nói 30 40 người. 10 người thôi ông cũng quản không được ngta up cái gì, lời hứa là không có giá trị gì. 1 đứa làm sai, cả tàu chết đuối.
acc không dùng nữa đem cho thì cả đám cũng chịu đòn.

dùng chung acc fshare, getlink, netflix này nọ còn được

quangmen93

Gà con
vãi cả tin người.
đừng nói 30 40 người. 10 người thôi ông cũng quản không được ngta up cái gì, lời hứa là không có giá trị gì. 1 đứa làm sai, cả tàu chết đuối.
acc không dùng nữa đem cho thì cả đám cũng chịu đòn.

dùng chung acc fshare, getlink, netflix này nọ còn được
TRƯỚC CẢM ƠN BÁC ĐÃ GÓP Ý

Vậy thì bác nhầm rồi ... Vô nhóm dùng chung với em không dễ như bác tưởng đâu. Tài khoản này EM dùng để lưu tài liệu em khá nhiều... (Em tài khoản này từ 2015 đến nay, nên đủ kinh nghiệm để quản lý)

- Trước khi xin vô nhóm em thỏa thuận với người Chung 1 số quy định (Nói chuyện 1 cách cở mỡ nội dùng cần lưu), mà chả mấy ai vượt qua ... (Nó còn khó hơn bác làm luận án ra trường đấy) CHính mấy cái quy đinh NGẶT NGHÈO như vậy nên em tìm được có 8 người dùng chung (Vô cùng chất lượng, cố gắng tìm thêm 6 năm nữa thì cũng đủ thôi) trong 2 năm. Còn ai nói chuyện ú ớ, thì từ chối thẳng cho đỡ thời gian.

- Ngoài ra nếu bác chưa Biết Gói 30$/tháng này .. Có những công cụ quản lý nội dung cực kỳ mạnh mẽ, Em sẽ thiết lập những quy tắc nâng cao. ~~ Và khi em phát hiện ai vi phạm thỏa thuận thì hiểu rồi đấy.

- Ngoài nó có sự tương quan việc lưu chỉ mục và dung lượng lưu trữ (Rất đễ phân biệt ai lưu tài liệu để làm việc .... Ai lưu tài liệu về giáo dục giới tinh ...)

Ngoài ra em đã từ chối hàng tá người như thế này:

- Lưu QUÁ NHIỀU (Chứ không quy phạm gì hết) ko cho vô ...

- Lưu không PHẦN MỀM ko cho vô ....

Lưu nhạc BẢN QUYỀN CÓ MUA ĐI CHĂN NỮA cũng ko cho vô ...

.... và hàng tá thứ thứ khác nữa .. LƯU ảnh "nghệ thuật" không cho vô, lưu ảnh trẻ nhỏ ko cho vô .... Em chỉ tìm những người DÙNG CHUNG như thế này thui or gần giống như vậy thui :)) .. CÒn lại từ chối hết. Chính vì vậy em không có gì phải xoắn hết cả. (Đặt biệt là vấn đề nội dung)

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
cái này mình đang dùng rồi, công ty mình thanh toán theo năm. chất lượng mình không bàn cãi gì ở đây.
nhưng đã có 1 lần nhân viên nghỉ làm, công ty chưa suppend acc của bạn đó kịp.
bạn đó đem acc đi cho uploader mượn, nó up xxx lên thế là bay cả acc công ty.
may là dữ liệu ở local vẫn giữ, bạn kia cũng chịu bồi tiền nên coi như xong

quangmen93

Gà con
cái này mình đang dùng rồi, công ty mình thanh toán theo năm. chất lượng mình không bàn cãi gì ở đây.
nhưng đã có 1 lần nhân viên nghỉ làm, công ty chưa suppend acc của bạn đó kịp.
bạn đó đem acc đi cho uploader mượn, nó up xxx lên thế là bay cả acc công ty.
may là dữ liệu ở local vẫn giữ, bạn kia cũng chịu bồi tiền nên coi như xong
~~ Cho cái ông nhân viên đó ... Upload xxx, phần mềm bản quyền cark, phim bản quyền thì chịu rồi :( ... Em thì đăng ký thanh toán theo tháng (Gói linh hoạt) ... Nhưng em nạp tiền theo năm (nạp cao nhất 10 tháng chứ chưa tới 1 năm ... dùng cho khỏi nghỉ ngợi) ... Em nghỉ uploader up cái gì KINH KHỦNG LẮM CƠ chứ up xxx thì ko đến nỗi bay acc đâu ... Vi gói thanh toán theo năm mà xóa thì phải VI PHẠM GÌ KINH LẮM KHỦNG BỐ or liên quan đến XXX XÂM HẠI

Sửa lần cuối:

quangmen93

Gà con
Lưu hình ảnh cá nhân, gia đình, ảnh cưới, ảnh bạn bè thì vô tư ....Còn Bác nào lưu ảnh Ảnh nghệ thuật (Ảnh naked (khỏa thân)) hay ảnh gia đình naked (khỏa thân) (Kể cả ảnh em bé), thì khỏi nhắn tin Vì chắc chắn Em sẽ từ chối mong các Bác thông cảm. Mấy hôm nay cũng có mấy người hỏi vô ... Nhưng có lưu ảnh naked của con :( Nên buộc phải từ chối :( ....
Untitled1 (1).png

quangmen93

Gà con
Hóa đơn Tháng 11 ... Bắt đầu từ tháng này mình up hóa đơn lên trang face cá nhân cho ai THẮC MẮC. (Lúc trước mình chỉ gửi cho ai thắc mắc thui) __ Mình chỉ up 3 tháng thui, còn những tháng cũ hơn mình sẽ xóa... KO thì face cá nhân mình ra bãi rác mất... Rảnh rỗi mình đăng lên đây luôn.

quangmen93

Gà con

Bắt đầu từ ngày hôm nay, Google Drive sẽ tự động chặn hoặc xóa file có nội dung 18+ của người dùng ~~ Chuyện gì đến cuối cùng nó cũng đến :LOL:

Vào ngày hôm nay, Google đã công bố các điều khoản sử dụng mới cho dịch vụ lưu trữ đám mây độc quyền của mình - Google Drive, theo đó gã khổng lồ tìm kiếm sẽ sớm bắt đầu hạn chế quyền truy cập của người dùng vào các file vi phạm điều khoản người dùng của công ty.

Theo đó, các file vi phạm chính sách của gã khổng lồ tìm kiếm sẽ bị gắn cờ cho chủ sở hữu của chúng và tự động bị hạn chế. Điều này có nghĩa là người dùng không còn có thể chuyển nó cho những người dùng khác. Quyền truy cập vào chúng sẽ bị đóng đối với tất cả mọi người ngoại trừ chủ sở hữu. Google cho biết thay đổi này sẽ giúp đảm bảo rằng chủ sở hữu tệp biết về trạng thái file của họ và cũng bảo vệ người dùng khỏi nội dung độc hại.

Theo Google, lý do thay đổi chính sách là để bảo vệ chống lại việc lạm dụng các dịch vụ của mình. Gã khổng lồ tìm kiếm sẽ tự động phân loại các file là nội dung không phù hợp với người dùng, chẳng hạn như phần mềm độc hại, tài liệu khiêu dâm và các file có thể gây nguy hiểm cho trẻ em.

Google cho biết ngay khi nhận được thông báo về khả năng vi phạm chính sách, hệ thống của công ty sẽ xem xét nội dung và thực hiện các hành động như hạn chế quyền truy cập, xóa file hoặc ngăn hoàn toàn người dùng truy cập vào các sản phẩm của gã khổng lồ tìm kiếm.

laquadao

Búa Gỗ
Và còn 1 thứ rất quan trọng nữa mà không ai nhắc đến, Admin tài khoản Google Workspace có quyền truy cập đến mọi dữ liệu của người dùng sử dụng share drive, do đó lưu cái gì riêng tư mà không muốn người khác dòm ngó thì nên nghĩ lại.

quangmen93

Gà con
Và còn 1 thứ rất quan trọng nữa mà không ai nhắc đến, Admin tài khoản Google Workspace có quyền truy cập đến mọi dữ liệu của người dùng sử dụng share drive, do đó lưu cái gì riêng tư mà không muốn người khác dòm ngó thì nên nghĩ lại.
- Chỉ những trong nhóm mới xem được .. còn những ai ngoài nhóm thì ko có cách nào xem được kể cả ADMIN đi chăn nữa ? ... Admin có thêm vô lại ... Nhưng làm vậy SHARE DRIVE nó ghi lại lịch sử hoạt động (chỉ cần người dùng xem lịch sử hoạt động là biết ngay), làm vậy chả khác gì vả vào mồm ADMIN ... Ai thì mình ko biết chứ mình ko làm trò BẨN như vậy ... Làm BẨN như vậy khó sống lắm (tiếng xấu đồn vạn lặm mà). MÌnh tìm mình người chung 2 năm nay rồi (ngoài ra mình có tìm người dùng chung trên tinhte voz), và dùng dịch vụ google 6 năm nay rồi.

- Nếu xem được thì ko riêng gì Share Drive .. TÀI KHOẢN RIÊNG BIỆT thì ADMIN cũng xem được dữ liệu thui. Share Drive hay tài khoản riêng biệt .. khi admin thì người dùng hoàn toàn có thể biết. Chỉ có mấy CHA rảnh hán mới làm mấy cái trò này, chứ ko ai rảnh thời gian đâu đi làm mấy cái trò MÈO này hết cả.

Sửa lần cuối:

beem34

Búa Đá
vãi quảng cáo nhiều thế ! bộ thiếu tiền nên đi kêu gọi à ? vậy là ae càng ko nên tham gia ! có thể mất tiền mang ưu phiền . {big_smile}

quangmen93

Gà con
vãi quảng cáo nhiều thế ! bộ thiếu tiền nên đi kêu gọi à ? vậy là ae càng ko nên tham gia ! có thể mất tiền mang ưu phiền . {big_smile}
Có tham gia thì em cũng chưa chắc cho vô {big_smile}{big_smile} vì cũng gần đủ slot rồi {beauty}{beauty}
Mà cũng nói thật với Bác tiền thì lúc nào em cũng thiếu {amazed}{amazed} Nên mới lên đây quảng cáo tìm người mua chung {pudency}{pudency}
Mà cũng cảm Bác!! đã nhắc nhỡ ae cẩn thận khi mua chung {haha}{haha} xã hội cần nhiều người như Bác !!

Sửa lần cuối:

thangwru

Búa Đá Đôi
nói chung với các điều kiện này là khá kén người dùng, những người cần dung lượng lưu trữ lớn đa phần là phim ảnh các kiểu lại bị vướng mắc, chắc giải pháp giờ chỉ có làm con NAS vậy

quangmen93

Gà con
nói chung với các điều kiện này là khá kén người dùng, những người cần dung lượng lưu trữ lớn đa phần là phim ảnh các kiểu lại bị vướng mắc, chắc giải pháp giờ chỉ có làm con NAS vậy
CHính vì vậy em mới tìm được có 15 người {cry}{cry} ... xin vô thì nhiều --- nhưng đủ điều kiện vô nhóm thì chả được bao nhiêu :(

quangmen93

Gà con
Thông tin: Google đã vừa cập nhật các điều khoản trong Chính sách thực thi và chương trình chống lạm dụng áp dụng cho các dịch vụ thuộc Google Workspace như Drive, Docs, Sheets, Slides, Forms và Sites. Trong đó, hãng liệt kê danh sách các nội dung bị cấm chia sẻ, lưu trữ trên Google Drive dựa trên luật hiện hành cũng như các hành vi bị cấm khi sử dụng dịch vụ.
  • Tạo, lưu, phát tán nội dung lạm dụng và bóc lột tình dục trẻ em
  • Thực hiện hành vi gian lận như qua mặt các chính sách, hạn chế đối với tài khoản
  • Dùng dịch vụ để tham gia, quảng bá các hoạt động, hàng hóa, dịch vụ bất hợp pháp
  • Dùng dịch vụ để quấy rối, bắt nạt và đe dọa người khác
  • Nội dung gây thù hận, kích động bạo lực, quấy rối
  • Hành vi mạo danh và xuyên tạc cá nhân, tổ chức
  • Lưu và phát tán phần mềm độc hại hay nội dung ảnh hưởng đến mạng, máy chủ, thiết bị của người dùng cuối
  • Nội dung gây hiểu nhầm cho người dùng
  • Lưu trữ và phát tán nội dung khỏa thân riêng tư, khiêu dâm không có sự đồng thuận của người khác (NCIE)
  • Lưu trữ và phát tán thông tin cá nhân và thông tin mật của cá nhân, tổ chức mà không được cho phép
  • Dùng dịch vụ để thực hiện các hành vi lừa đảo
  • Dùng dịch vụ để bán, quảng cáo hàng hóa và dịch vụ được quản lý bởi luật hay bất hợp pháp (vd: rượu, cờ bạc, dược phẩm, thuốc lá)
  • Lưu trữ và phát tán nội dung khiêu dâm
  • Dùng dịch vụ để spam
  • Dùng dịch vụ để gây hại, làm ảnh hưởng tiêu cực đến mạng, thiết bị hoặc cơ sở hạ tầng khác của Google hoặc của người dùng khác
  • Lưu trữ và phát tán hình ảnh trẻ vị thành niên mà không có sự đồng ý của cha mẹ, người giám hộ hay đại diện hợp pháp của trẻ
  • Lưu trữ và phát tán nội dung bạo lực, máu me liên quan đến người hoặc động vật trong đời thực nhằm gây sốc, giật gân
  • Lưu trữ và phát tán nội dung tạo điều kiện hay thúc đẩy hoạt động của các tổ chức và phong trào bạo lực.
Điều đáng chú ý là khi áp dụng các chính sách nội dung này, Google cũng đưa ra một số ngoại lệ nếu nội dung phục vụ cho nghệ thuật, giáo dục, tài liệu và khoa học. Google cũng minh bạch về việc không chặn hoặc gắn cờ các nội dung thuộc các danh mục nói trên trong tình huống "chúng mang lại lợi ích đáng kể cho công chúng."

Trong khi Google trước đó hứa hẹn sẽ gởi bản báo cáo cho cơ quan chức năng để điều tra về những hành vi hay nội dung bất hợp pháp nhưng đến hiện tại, hầu hết các nội dung vi phạm điều khoản chỉ bị gắn cờ và hạn chế chia sẻ.