Google Authenticator 4.0 đã hỗ trợ sao lưu đồng bộ đám mây

VNZ-NEWS
Vn-Z.vn Ngày 26 tháng 04 năm 2023, Cuối cùng thì ứng dụng Google Authenticator đã có được một tính năng mà người dùng phải yêu cầu trong nhiều năm: sao lưu đồng bộ hóa trên đám mây. Trong phiên bản 4.0 mới nhất được phát hành cho Android và iOS, Google đã thêm tính năng đồng bộ hóa trên đám máy , tính năng này giúp Google Authenticator an toàn và thuận tiện hơn.

Google Authenticator thêm một lớp bảo mật bổ sung vào tài khoản trực tuyến của bạn bằng cách thêm bước xác minh thứ hai khi bạn đăng nhập. Điều này có nghĩa là ngoài việc nhập mật khẩu, bạn cần nhập mã xác minh được tạo bởi ứng dụng Google Authenticator trên điện thoại của mình.
Google Authenticator 4.0 đã hỗ trợ đồng bộ trên đám mây để bạn có thể truy cập vào các mã xác minh hai yếu tố của mình ngay cả khi mất điện thoại hoặc máy tính bảng. Bạn có thể đồng bộ hóa mã xác minh hai yếu tố của mình với Tài khoản Google và trên các thiết bị của mình.

Chi tiết nội dung bản cập nhật Google Authenticator 4.0

• Đồng bộ hoá lên đám mây: Giờ đây, mã Authenticator có thể được đồng bộ hoá với Tài khoản Google và trên các thiết bị để bạn luôn có thể truy cập vào các mã này ngay cả khi mất điện thoại.

• Biểu tượng và hình minh hoạ mới: Ứng dụng này đã được cập nhật biểu tượng và hình minh hoạ mới hiện đại và thân thiện với người dùng hơn

• Trải nghiệm người dùng và hình ảnh được cải thiện: Chúng tôi đã cải thiện ứng dụng sao cho dễ sử dụng hơn và hấp dẫn hơn về mặt hình ảnh

Đây là cách hoạt động của tính năng đồng bộ đám mây: Ứng dụng sẽ sao lưu mã xác thực hai yếu tố vào tài khoản Google của bạn. Điều này có nghĩa là bạn sẽ không mất tất cả mã 2FA nếu gỡ cài đặt ứng dụng hoặc mất quyền truy cập vào thiết bị đã cài đặt ứng dụng đó. Chỉ cần cài đặt ứng dụng trên một thiết bị khác và bạn có thể lấy lại tất cả mật khẩu của mình.

Google Authenticator sẽ vẫn chỉ hoạt động trên một thiết bị, nhưng tôi nghĩ rằng cần đảm bảo bạn nên có một phương pháp 2FA khác cho tài khoản Google của mình để không bị mất quyền truy cập vào cả ứng dụng và tài khoản Google của mình.

Tôi đã từng đau khổ vì Google Authenticator khi cài ứng dụng này trên một chiếc điện thoại , không máy chiếc điện thoại đó bị hỏng kèm theo toàn bộ ứng dụng liên quan. Tôi không thể đăng nhập được các tài khoản sử dụng Google Authenticator.
Còn bạn thì sao ?

Trả lời

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Hiện tại Google phần này kém Authy khá lâu nhỉ? mình có thể dùng Auth của Google nhưng đã không xài vì khả năng khôi phục và định hình hơi kém

sonha

Rìu Sắt
Mình thì dùng Microsoft Authenticator thấy có đồng bộ đám mây tù lâu lắm rồi, chỉ cần nhập tk Microsoft là xong, nếu dùng ip thì còn đồng bộ cả icloul.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình thì dùng Microsoft Authenticator thấy có đồng bộ đám mây tù lâu lắm rồi, chỉ cần nhập tk Microsoft là xong, nếu dùng ip thì còn đồng bộ cả icloul.
Tôi cũng dùng Microsoft Authenticator, có passcode & vân tay trước khi mở an toàn hơn mấy cái app khác

mrJaden

Rìu Bạc
Tôi cũng dùng Microsoft Authenticator, có passcode & vân tay trước khi mở an toàn hơn mấy cái app khác
Authy cũg vậy

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Authy cũg vậy
Authy đăng ký dùng thử mà có mỗi cái mã xác minh SMS nó không gửi, đợi mòn cổ thì nhận được xong nhập vào thì báo sai, còn dùng chế độ gọi Call thì giọng cà giật cà giật, chẳng nghe gì hết.

N

n2t4r

Em rất thích Aegis, vì nó có đủ tính năng và không bị vendor lock-in như các app khác.
Aegis tốt lắm ấy bạn, nhưng muốn sài cho yên tâm phải backup thường xuyên và mua thêm 1 usb để lưu file, dùng nó kết hợp với keepass là vừa đẹp

tittau

Rìu Sắt

cẩn thận nhé bạn
thằngn ày lớ ngớ cũng bay data đó nhé
và nó chỉ là backup thôi chứ ko sync nhé
và quan trọng nhất là nó ko đa nền tảng. data nó bakup vào cloud của hệ điều hành chứ ko phải backup vào cloud của tài khoản như gg mới làm kia