Nhờ tư vấn - Gói cước Internet và Truyền hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Gói cước Internet và Truyền hình

catbuiphongtran

Rìu Sắt
Chào mấy pro... hiện ba mẹ mình ở quê đang dùng gói dịch vụ của Viettel 1 tháng 350k và có sẵn đường truyền truyền hình mấy chục kênh... ba mẹ mình lớn tuổi, nên chủ yếu là xem tivi an nhàn tuổi già... chứ cũng ít hiểu biết về máy vi tính lắm...

Lúc trước sài modem cũ thì không sao.... trước tết, bên Viettel có bảo trì và thay luôn cái modem thì bây giờ chỉ còn internet là bình thường, còn cái truyền hình tivi thì chất lượng cực tệ.... nên mình muốn chuyển đổi dịch vụ.... mấy pro cho mình hỏi, bây giờ mình muốn dùng internet song song với truyền hình thì có dịch vụ và nhà cung ứng nào tốt tốt không ạ.... cho mình tham khảo với... chứ giờ mở tivi lên mà thấy nãn... TV thì 55 inch mà hình ảnh thì.... chán quá....

Tks mấy pro ạ.... <3

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Mạng nào cũng như nhau thôi, lỗi thì bác gọi bên tổng đài cho người xuống hỗ trợ, xuống vài lần thay các kiểu chắc cũng dc chứ gì, đổi mạng mà vẫn lỗi thì tốn công hơn

lusphia

Búa Gỗ Đôi
Xài fpt cũng đc, có fpt box tv riêng luôn đó bác

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
Tình hình viettel hiện tại đang rất chán, lướt web load không nổi
Mình cũng đang dùng Viettel đây khách hàng gần 3 năm rồi phải nói mạng 1 năm trở lại đây cực kì chán nếu không phải là đóng trước cước rồi chắc mình chuyển rồi.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Mình cũng đang dùng Viettel đây khách hàng gần 3 năm rồi phải nói mạng 1 năm trở lại đây cực kì chán nếu không phải là đóng trước cước rồi chắc mình chuyển rồi.
Do khu vực đó. Bạn phải khảo sát xem khu vực bạn sống nhà mạng nào tốt net và tốt cả truyền hình thì bắt.
Né FPT ra, chỉ còn VNPT cho bạn lựa thôi.

Tùy vào khu vực mà nhà mạng nào tốt, ví dụ: khu vực quận trung tâm HCM thì mạng nào cũng tốt đã dùng cả 2 VNPT và Viettel.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Lưu
Chào mấy pro... hiện ba mẹ mình ở quê đang dùng gói dịch vụ của Viettel 1 tháng 350k và có sẵn đường truyền truyền hình mấy chục kênh... ba mẹ mình lớn tuổi, nên chủ yếu là xem tivi an nhàn tuổi già... chứ cũng ít hiểu biết về máy vi tính lắm...

Lúc trước sài modem cũ thì không sao.... trước tết, bên Viettel có bảo trì và thay luôn cái modem thì bây giờ chỉ còn internet là bình thường, còn cái truyền hình tivi thì chất lượng cực tệ.... nên mình muốn chuyển đổi dịch vụ.... mấy pro cho mình hỏi, bây giờ mình muốn dùng internet song song với truyền hình thì có dịch vụ và nhà cung ứng nào tốt tốt không ạ.... cho mình tham khảo với... chứ giờ mở tivi lên mà thấy nãn... TV thì 55 inch mà hình ảnh thì.... chán quá....

Tks mấy pro ạ.... <3

Lưu ý với chất lượng của hình ảnh trên TV lớn thì bạn nên chọn gói dịch vụ truyền hình có hình ảnh độ nét cao, kênh đại trà thì chất lượng hình ảnh chỉ phù hợp với TV cũ, nhỏ thôi.

Không biết gói Vịt Teo của bạn có phần cước phí truyền hình là bao nhiêu? có thể chia sẽ cho anh em nắm?

caniquyvnz

Rìu Bạc
ở kv tphcm. khi lắp mới Fpt thì sẻ được trang bị
1. router wifi 2 băng tần
1. cục iptv kèm theo ( khi đóng trước 6 tháng ), 2019 năm 2020 có thay đổi 9 sách không mình không biết và cục này sài tẹt ga với số chương trình có sằn + youtube
hình ảnh HD- và không phát sinh phí ( nếu bạn có coi thêm 1 số kênh riêng -thì sẻ có thông báo $$- bạn có muốn đăng ký hay không??) {go} chọn No ..nếu không coi .

- Còn muốn ngon nửa mua loại iptv loại có hổ trợ tìm kênh, chương trình bằng cách nói trên remote. thì giá tầm khoản 2 chai. gắn dô là đở bấm bấm ..cho mệt

https://www.hieuhien.vn/android-tv-box-tim-kiem-giong-noi-tot-nhat/

còn hiện tượng có khi coi được có khi coi không mình nghỉ ở nhà mạng nào củng bị , và tùy thuộc vào ,cơ sở hạ tầng + con người + ..cho nên khi hư ta call nhờ hổ trợ thôi. good luck myphen {hehe}

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi

Tks mấy pro ạ.... <3
Sao bạn không lắp anten thu sóng DVB T2 cho đảm bảo, mình thấy các bố mẹ ở quê chủ yếu xem mấy kênh phổ thông của VTV, như vậy thì kênh DVB T2 cũng đủ mà cũng dễ dùng nữa. Chứ nói thật, internet nhà mạng nào thì muôn hình muôn vẻ và tùy khu vực nữa, quê mình ở Bắc Ninh dùng Viettel rất ổn nhưng mình ở Hà Nội thì lúc chậm lúc nhanh. Hồi trước dùng FPT ở Hà Nội thì chậm chỉ muốn chửi thôi. VNPT thì chưa có cơ hội trải nghiệm nên mình không có ý kiến gì.

Ngoài ra, nếu bố mẹ bạn có nhu cầu xem các kênh quốc tế, bạn có thể xem xét việc mua các gói truyền hình của các ứng dụng VOD như ClipTV, FPT Play, K+... Mình thấy mấy cái này vừa tiện gọn, vừa tiết kiệm chi phí mà chất lượng cũng như nhau, chỉ cần mỗi TV và internet là được.

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
xem chỗ bạn có VOTV không nhé , cả mạng + truyền hình ( ko tua lại dc ) hết 200k / tháng