Nhờ tư vấn - Góc thắc mắc về mua MacBook ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Góc thắc mắc về mua MacBook ?

Các bro cho mình hỏi :

- Macbook Air / Pro 2019 logo Táo còn sáng không ?
- Khuyến mãi mua Macbook tặng tai nghe Beats còn hạn đến khi nào ?
- Macbook Pro tặng kèm tai nghe Beats trên trang chủ 2018 hay 2019 ? Sao Graphics bản 2018 ở FPT lại là 655 ? Giá cũng đắt hơn !
- Macbook Air 2019 chạy VMware Fusion được khoảng bao nhiêu máy ảo ?

- Có nên mua Macbook 2019 bây giờ không do bàn phím cánh bướm đã đổi vật liệu.
Hay nên đợi đến 2020 MacBook sẽ thay hoàn toàn bàn phím mới.
Có 1 giải pháp khác là mua Mar Air 2019 sau đó bán mua Mac Air 2020 thì giá sẽ mất đi bao nhiêu %.

Thank you anh em.

Vỹ Spirit

Gà con
Macbook Air / Pro 2019 logo Táo còn sáng không ?
Không.
Khuyến mãi mua Macbook tặng tai nghe Beats còn hạn đến khi nào ?
Từ 9/7/2019 - 26/9/2019 và chỉ áp dụng khi mua ở cửa hàng Apple Store hoặc cửa hàng ủy quyền tại Mỹ. Xem thêm ở đây: https://www.apple.com/promo/
Macbook Pro tặng kèm tai nghe Beats trên trang chủ 2018 hay 2019?

Tất nhiên là họ bán máy mới nhất - tức 2019 rồi.
Sao Graphics bản 2018 ở FPT lại là 655 ? Giá cũng đắt hơn !
Mình dạo mấy cửa hàng khác giá cũng cỡ cỡ đó mà, có thể đắt hơn vài triệu vì đây là hàng chính hãng, họ cũng là đại lý ủy quyền của Apple nữa.
Có nên mua Macbook 2019 bây giờ không do bàn phím cánh bướm đã đổi vật liệu.
Hay nên đợi đến 2020 MacBook sẽ thay hoàn toàn bàn phím mới.
Tùy nhu cầu của bạn, nếu cần gấp thì mua còn ko thì ráng chờ thêm vài tháng nữa, nhưng cũng chưa chắc bàn phím mới sẽ ngon :D cánh bướm đã trải qua mấy đời rồi mà vẫn bị lỗi đó thôi.

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Nên chờ bản 2020 luôn, khi đó tùy nhu cầu có thể chọn bản 2019 với core i đầu 8 hiệu năng tốt hơn hoặc quất hẳn 2020 với nhiều nâng cấp và cải tiến hơn. Còn thực sự cần thì quất luôn cho nóng. Bản 2019!

jsman

Búa Gỗ Đôi
bản 2019 core i9 nghe đồn nóng lắm hả các bác?

Cozy82

Búa Đá
Chào mọi người!
Mình có một vấn đề liên quan đến Macbook High Sierra 2017 cần được giúp đỡ
Mình mua mới con đó cuối năm 2017, sau đó, năm 2019 mình quên Pass đăng nhập nên mình cứ để vậy không đụng đến gì nó suốt từ đó đến giờ. Cách đây vài tháng đột nhiên mình nhớ lại và đăng nhập vào được. Vòng vo là vậy nhưng nói tóm lại là mình rất ít dùng đến nó vì mình hay dùng Windows và có sẵn nên mình cũng không cần thiết phải dùng nó.
Vấn đề bây giờ là cứ mỗi lần mình đăng nhập vào thì lại bị nổi lên một thư mục có dấu chấm hỏi, mình xem hướng dẫn trên web của Apple và mình làm theo thì nó lại bình thường (Với điều kiện là khi mình vẫn cắm dây sạc) nhưng khi rút dây ra và khởi động lại thì lại bị hiện tượng đó. Mình đã gọi nhờ support của Apple hai lần, thậm chí đã cài lại HĐH mới nhất hiện lại là Monterey thì cũng dùng bình thường, nhưng để vài ngày mà khởi động lại thì cũng bị hiện tượng đó.
Không biết có ai đã bị hiện tượng như mình chưa, nếu ai từng trãi qua và/ hoặc đã biết cách khắc phục được hiện tượng đó thì vui lòng chỉ mình cách xử lý vấn đề đó giúp mình.
Mình chân thành cám ơn!!!

hoangfusio

Gà con
có nên update các hệ điều hành mới trên mac không nhỉ, hay như iphone cứ update cảm giác chậm đi nhiều