This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Góc Lập Trình

hongnguyn

Gà con
Là một người mê lập trình, mãi sau này mình mới có hướng đi và đang xây dựng nền tảng cho đam mê này mỗi ngày. Để hiểu thêm về lập trình và cần chia sẻ kinh nghiệm của mỗi người về lập trình. Mình lập topic này mong muốn trao đổi và học hỏi kiến thức.1. Học lập trình có khó không?2. Học lập trình có cần giỏi toán không?3. Học lập trình nên bắt đầu từ đâu?4. Mình ở HCM thì nên học ở đâu uy tín?.....Cảm ơn mọi người đã đọc

baoenzo

Búa Đá Đôi
Theo mình thì học cái gì nó cũng như nhau, quan trọng là bạn đam mê ra sao thôi. Học lập trình nếu có đam mê thì theo mình thực sự không khó, như mình thì mình đam mê về các ứng dụng desktop, nên mình chọn C# làm ngôn ngữ khởi đầu. Cứ học rồi làm 1 tool nhỏ hay gì đấy. Lúc mà làm được nó sướng lắm.
Học lập trình thì bạn nên có 1 ít kiến thức toán học là được, trừ phi bạn muốn lấn sang mảng Data.
Học thì phải học từ cái cơ bản như thuật toán, biến, hàm ,bla bla. Chọn 1 cái ngôn ngữ khởi đầu, mình thì đề xuất python (data) hoặc C (nếu thiên về app). Nói chung bạn cứ nắm chắc cái căn bản, ngôn ngữ nào nó cũng từ cái căn bản thôi.
Còn về học ở đâu thì giờ nhiều trung tâm quá, mình cũng không biết. Ngày xưa thì mình học theo khóa học C# của HowKtem, anh admin đó giảng khá là kỹ với dễ hiểu.
Chúc bạn thành công với đam mê của mình.

tranhuulong9x

Rìu Sắt
1. Học lập trình có khó không?
lập trình càng về sau càng khó nha
2. Học lập trình có cần giỏi toán không?
Toán và anh văn . ngoài ra còn tư duy
3. Học lập trình nên bắt đầu từ đâu?
toán , anh văn , tư duy và lập trình c++ cơ bản