Nhờ tư vấn - Gỡ phần mềm ESET? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Gỡ phần mềm ESET?

Các bác cho hỏi sao không gỡ được Eset vậy ah? m gỡ bằng unistall xong vẫn còn ở thanh công cụ mà k thấy nó ở phần control panel nữa. Trong task manager thì hiện Eset là pm hệ thống không end process được ?

Hamano Kaito

Moderator
để gỡ phần mềm bạn bên sử dụng phần mềm Revo Uninstaller để gỡ.

Tools của Eset mà gỡ ko được, đố bạn dùng Tools gì gỡ được Eset đấy
Bạn nên biết, những soft bảo mật nó ăn sâu vào hệ thống (tức là nén vào bộ nhớ của cache ram <== nói đúng). Làm sao mà mấy Tools gỡ bỏ thứ 3 có thể loại trừ được ăn vào bộ nhớ cache ram hả bạn ??
-----
Làm theo #1 là chuẩn nhất, làm theo bạn sai lầm càng thêm sai lầm...

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Chủ thớt thử tìm tool của Eset mà gỡ. Có thể tải về chỗ này.
Nếu không được thử như sau:
1. Cài lại đúng bản Eset đó (do bạn đã gỡ đi và không thể gỡ hết AV này thì nó vẫn còn sót lại)
2. Tắt hoàn toàn Eset
3. Dùng tool của phần mềm Eset mà gỡ
Kinh nghiệm của mình từ ngày xưa dùng KIS là cài windows hoàn chỉnh + full softs nhưng chưa cài vội AV. Sau đó sao lưu lại hệ thống, có gì thì bung ra và sau đó muốn cài cái AV nào cũng được

haodv

Gà con
Mình cũng bị i chang vậy luôn. Ngồi cả đêm không gỡ được. Anh em giúp mình với. Cài lại đúng bản đó thì nó bảo là ekrn.exe không dừng được...