Nhờ tư vấn - Giúp tìm 1 bản win 10. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Giúp tìm 1 bản win 10.

Chào các Bạn.
Lời đầu xin gởi lời chúc sức khỏe đến các Bạn và gia đình.
Xin các Bạn vui lòng tư vấn dùm 1 bản win 10- 64 bit xài tốt ,tôi đang xài win 8.1 muốn cài pm chỉnh âm thanh (tiếng đàn guitar)nhưng pm này yêu cầu phải là win 10 mới cài được, tôi kg am hiểu về vi tính, vì thế , mong các Bạn khi nào rảnh rỗi tìm giúp dùm tôi bản win 10 với nhé.
Thanks Bạn.

Sửa lần cuối:

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Bạn tải trực tiếp từ Micrrosoft nhé. Bạn vào googole gõ tìm kiếm "MediaCreationTool21H1.exe" sau đó tải về máy, mở nó lên. Trong đó sẽ có 2 tùy chọn: chọn tải file ISO và chọn bản x64, tiếp đến có 2 tùy chọn: tạo USB boot hoặc tải về file ISO.
Bạn nên chuẩn bị sãn 1 cái USB dung lượng 8G cắm vào PC, sau đó chỉ đường dẫn để MCT tự tạo luôn cho bạn 1 usb boot, khỏi phải tải thêm phần mềm tạo usb boot (rufu chẳng hạn)

Bạn tải trực tiếp từ Micrrosoft nhé. Bạn vào googole gõ tìm kiếm "MediaCreationTool21H1.exe" sau đó tải về máy, mở nó lên. Trong đó sẽ có 2 tùy chọn: chọn tải file ISO và chọn bản x64, tiếp đến có 2 tùy chọn: tạo USB boot hoặc tải về file ISO.
Bạn nên chuẩn bị sãn 1 cái USB dung lượng 8G cắm vào PC, sau đó chỉ đường dẫn để MCT tự tạo luôn cho bạn 1 usb boot, khỏi phải tải thêm phần mềm tạo usb boot (rufu chẳng hạn)
Mình kg có usb thì làm cách nào, Bạn vui lòng hướng dẫn rõ, vì mình rất dốt về vi tính.
Thanks Bạn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn có biết trang nào tải Ghost spectre tốt không nhỉ? Và nếu sau này mình học lập trình thì liệu Ghost Spectre có hỗ trợ đủ tính năng không ạ?
Tốt nhất 1 ISO gốc đầy đủ ứng dụng rồi 1 file ảnh TBI_TIB_MRIMAGE 3 loại này dùng 1 cái thì vượt thời gian

quadensatgai

Rìu Sắt
Mình kg có usb thì làm cách nào, Bạn vui lòng hướng dẫn rõ, vì mình rất dốt về vi tính.
Thanks Bạn.
mình nghĩ bạn tìm hiểu qua một lượt, rồi kiếm bạn KTV nào cài cho bạn tiện xem luôn họ làm, bỏ ra chút phí để đỡ mất thời gian. Chứ nếu thực sự bạn không biết gì thì khả năng lỗi, mất dữ liệu rất cao :)))
hơn 15 năm trước khi mình bắt đầu có máy cũng tự làm và bị vài lần mất sạch dữ liệu, nhưng qua đó cũng học được kha khá :))