Nhờ tư vấn - Giúp em phục hồi dữ liệu ổ cứng? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Giúp em phục hồi dữ liệu ổ cứng?

HTC2006

Gà con
Xin chào Admin cùng tất cả các anh chi trong diễn đàn!
Ổ cứng của em 2T bị hacker truy nhập qua zoom và bị mã hóa toàn bộ giữ liệu với đuôi .mpal
Nhà mình có ai biết hay có phàn mềm khôi phục lại giữ liệu thì xin chỉ giúp em ạ!
Em xin chân thành cám ơn!!!
ScreenHunter_22 May. 07 13.40.jpg
ScreenHunter_22 May. 07 13.41.jpg

Sửa lần cuối:

huynhan113

Búa Đá
Rồi xem như tiêu các bộ sưu tập JAV bao năm qua rồi :p:p:p:p:p, giỡn thôi chứ xin chia buồn với bac là các loại virus mã hóa này lúc khôi phục lại cũng bị trùng lặp không lại lại hoàn toànđâu.

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Bác lên google thì có mà vô vàn. Cơ mà không chắc khôi phục được không :D
Mã:
Từ khóa : maware mpal 
https://www.google.com/search?q=maware+mpal&oq=maware+mpal&aqs=chrome..69i57.2104j0j7&sourceid=chrome&ie=UTF-8

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
uủa sao n hack dc nhỉ ? trừ khi bạn click link hoặc tải file n gửi về chạy thôi chứ

quocthaiak

Búa Gỗ
Bạn nói là hack qua zoom? Khả năng đó rất thấp vì đây là 1 con ransomware. Bạn có thể đã lướt vào web có cài con này, lỡ click vào hay nó gửi mail có link độc v.v.. là máy dính ngay. Mấy ransomware này nó sẽ encrypt file của bạn rồi gửi key decrypt về máy của bọn nó.
Thông thường decrypt rất khó, phải trả tiền cho bọn nó để có key decrypt. Còn tool decrypt trên mạng có rất nhiều, tìm theo đuôi file ấy, nếu may mắn thì đã có người viết được tool decrypt, chỉ việc tải về và chạy thôi. Nếu đã có tool thì nên quét Virus thử, coi chừng dính thêm 1 con ransomware nữa đấy. (Nếu kĩ thì lên virustotal.com check, trang này khá chính xác nhưng 1 số phần mềm chính chủ vẫn báo Virus :v )

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi thấy có video này, chưa biết có hiệu quả hay không? Dẫu sao bạn cứ thử xem cho biết:

Mpal file virus ransomware [.Mpal] removal guide

MPAL ,LALO, MPAJ,.BROS, Virus file Remove and Recover all data I decrypt all data with proof

poiuy

Rìu Sắt
Xưa cũng bị dính loại này qua cổng remote destop, may mà file quan trọng nhất đang trong phiên làm việc nên nó ko mã hoá được, một số khác lại có sao lưu mặc dù cũng ko phải bản lưu gần nhất.

phamtoan

Búa Gỗ
Khó đó, để không bị thì nên cài lại win, điều quan trọng là bạn cần phải backup dữ liệu

CongTZ

Gà con
Công trình thu thập file xx cua bác coi như toang rồi, {big_smile} cơ mà data quan trọng một khi trả tiền cho bọn chúng cũng không chắc là lấy lại được.