Hỏi/ Thắc mắc - Giúp em chọn Card màn hình phù hợp | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Giúp em chọn Card màn hình phù hợp

Cấu hình hiện tại:
CPU Intel i3 12100

Mainboard Gigabyte Z690 DDR4

Ram Dual Corsair DDR4/3200 2x8GB

Nguồn Corsair VS450

1 SSD120G WD x 1 SSD 120G ADATA x 1 HDD500G WD
Case ghẻ noname {cry}

Các cao nhân cho em hỏi nên chọn card màn hình nào cho phù hợp nhu cầu giải trí nhẹ nhàn, LoL, AutoCad, giả lập android bậy bạ cho vui thôi ạ. Tài chính khiêm tốn trên dưới 4tr thôi có không ạ{adore}
{adore}{adore}{adore}{adore}{adore}{adore}

Attachments

33.6 KB · Lượt xem: 32,175
    39.3 KB · Lượt xem: 19
Sửa lần cuối:
vãi cả i3 xài main dòng z, với cả nguồn 450 ??
Nào có $ thì mới nâng thêm chứ đập full cấu hình chắc hít không khí sống quá bạn êi :eek: nguồn mình dùng lại bộ PC cũ tại đã lên card hay gì đâu mà. Thị trường quá nhiều không hiểu lên hỏi bạn biết thì cho mình ý kiến chứ có phải khoe cho bạn chê đâu =]]z

tinhdauphoiphai

Búa Gỗ
Nào có $ thì mới nâng thêm chứ đập full cấu hình chắc hít không khí sống quá bạn êi :eek: nguồn mình dùng lại bộ PC cũ tại đã lên card hay gì đâu mà. Thị trường quá nhiều không hiểu lên hỏi bạn biết thì cho mình ý kiến chứ có phải khoe cho bạn chê đâu =]]z
4trx thì 1660ti nhé mua asus rẻ nhất và nóng nhất gygabyte thì giá chát hơn xí nhưng nguồn 450 hơi đuối. còn z690 thì cân mấy con i7k hay i9 chứ xài i7 thường trờ về phí tiền quá. Game online thì không cần tính tiền như cầu bạn làm việc với chạy giả lâp thì cần con cpu nhiều nhân tí con i3 hơi ít.

baotq76

Búa Gỗ Đôi
4tr mua mới thì có 1650 1 fan của mấy hãng nhỏ, 1050ti 4g hoặc rx 6400
Nhưng mình thắc mắc bác dự định nâng cấp hay tận dụng cũ mà có con main Z thế kia 🤣🤣

Thanks các bác đã cho em tham khảo ý kiến ạ. Em múc đc con 1660 super đang sale còn 5tr rồi ạ :D em ráng đập main to để nâng cấp lên từ từ theo nhu cầu thôi tại công việc chính của em chẳng liên quan đến máy tính khi nào dư dã thì làm cái màn 165hz cây ram hay cái ổ M2 đó mà :v nhưng vẫn chưa lên nguồn nha :v