[Giúp đỡ] Quạt VGA không quay | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Giúp đỡ] Quạt VGA không quay

sieunhi95

Gà con
Chào các bác
Như tiêu đề em có 1 con VGA Coloful GTX 1060 3GB 3 fans, nhưng khi bật máy chỉ có duy nhất 1 fan quay. 2 chú còn lại đứng im {too_sad} Dù hình vẫn lên như thường
Các anh/chị/em có thế chỉ giúp em cách cho nó quay cả 3 với ạ {adore} Em không rõ là chế độ setup sẵn của Vga như vậy hay do hỏng nữa

Em cảm ơn!

TheAn

Búa Đá
Đa số các card thiết lập tới 1 nhiệt độ nhất định nó mới quay nên thử chạy full load xem nó có quay không thì mới biết có lỗi không được

meebo

Rìu Vàng Đôi
Chào các bác
Như tiêu đề em có 1 con VGA Coloful GTX 1060 3GB 3 fans, nhưng khi bật máy chỉ có duy nhất 1 fan quay. 2 chú còn lại đứng im {too_sad} Dù hình vẫn lên như thường
Các anh/chị/em có thế chỉ giúp em cách cho nó quay cả 3 với ạ {adore} Em không rõ là chế độ setup sẵn của Vga như vậy hay do hỏng nữa

Em cảm ơn!
Kinh nghiệm cho thấy khi bác làm card nóng lên thì nó mới quay. Dùng phần mềm nào đó test đồ họa 1 phút là quay liền.

sieunhi95

Gà con
Em cảm ơn các bác, sau khi test phần mềm đồ họa với thử chơi game lâu lâu thấy cái quạt thứ 2 đã quay {feel_good}
Còn chú thứ 3 chưa thấy động tĩnh gì, có lẽ đến mức nóng hơn nữa mới hoạt động {haha}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi ko có card mạnh nên ko biết các bác có kinh nghiệm đã nêu rõ

Nhà sản xuất họ tính toán kỹ nên họ thiết lập chỉ chạy 1 quạt để tiết kiệm năng lượng khi mà crad vẫn còn mát .
Đến 1 lúc nào đó card sinh nhiệt cao lúc này mạch nó tự động kích hoạt thêm quạt nữa để tăng khả năng làm mát

ducminh192

Gà con
có thể khi nào máy đủ nóng sẽ quay cả 3 bác ạ , giống kiểu 1 số dòng laptop máy nóng quạt mới quay còn ko thì ko quay đâu bác