Giúp đỡ em về lỗi đang lướt web tự dưng bị Back lại trang web trước đó ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giúp đỡ em về lỗi đang lướt web tự dưng bị Back lại trang web trước đó ạ

ThanhTung43

Gà con

Không biết mọi người có hay gặp lỗi như em không ạ, đang lướt web trong Chrome ngon lành đột nhiên trang web tự quay trở lại trang trước và cả đang trong các tác vụ như Windows Explorer cũng tương tự như vậy ạ, có khi tự Back về đầu trang là This Pc luôn ạ , mọi người cho e xin cách fix lỗi này với ạ...

Sửa lần cuối:

ThanhTung43

Gà con
Dạ em dùng Touchpad thì nó không bị back lại , nhưng khi e đổi sang chuột không dây thì nó bị back rất thường xuyên , e nghĩ nguyên nhân là do chuột không dây gây ra , chắc có lẽ sẽ tốn tiền đổi lại chuột bluetooth hoặc chuột không dây rồi ạ

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
k phải đâu, mình cũng bị rồi và test thử thì do chính cái trang bạn mở ấy, nghĩa là nó nhảy popup hay sao đó nên chrome cứ bị back liên tục, có khi ảnh hưởng cả this pc như bạn nói, bạn rà từng tab vừa mở khi có hiện tượng đó rồi tắt đi la xong

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Dạ em dùng Touchpad thì nó không bị back lại , nhưng khi e đổi sang chuột không dây thì nó bị back rất thường xuyên , e nghĩ nguyên nhân là do chuột không dây gây ra , chắc có lẽ sẽ tốn tiền đổi lại chuột bluetooth hoặc chuột không dây rồi ạ
Ờ, mấy con chuột cũng có nút back mà.
k phải đâu, mình cũng bị rồi và test thử thì do chính cái trang bạn mở ấy, nghĩa là nó nhảy popup hay sao đó nên chrome cứ bị back liên tục, có khi ảnh hưởng cả this pc như bạn nói, bạn rà từng tab vừa mở khi có hiện tượng đó rồi tắt đi la xong
Đúng là chuyện gì cũng có thể xảy ra bạn nhỉ.

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Với Windows 10 thì bản cập nhật KB50005565 gây lỗi. Ông nội này gây nhiễu bàn phím, xung đột các driver. Tơ thì nó cho ăn màn hình xanh liên tiếp. Gỡ rồi nó tự up lại. Tắt Windows Updtae thì nó không ccập nhật anh Xé cu ry ti

ThanhTung43

Gà con
Với Windows 10 thì bản cập nhật KB50005565 gây lỗi. Ông nội này gây nhiễu bàn phím, xung đột các driver. Tơ thì nó cho ăn màn hình xanh liên tiếp. Gỡ rồi nó tự up lại. Tắt Windows Updtae thì nó không ccập nhật anh Xé cu ry ti
E lại vừa up lên w11 ấy đang test k biết có ra gì k

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Còn bản 50003568 j đó nữa bác , gây lỗi kết nối máy in 0x0011 , mới hôm qua luôn , mất dạy thật . đang gỡ cái này thì đồng thời n cũng tự update cái khác luôn , ác như con thú , đành phải chặn folder softwaredistribution cho n ko tải

ThanhTung43

Gà con
Còn bản 50003568 j đó nữa bác , gây lỗi kết nối máy in 0x0011 , mới hôm qua luôn , mất dạy thật . đang gỡ cái này thì đồng thời n cũng tự update cái khác luôn , ác như con thú , đành phải chặn folder softwaredistribution cho n ko tải
EM lỡ chơi dại up lên windows 11 rồi bac ạ, có ý định hạ xuống windows 10 nhưng không còn mục tùy chọn recovery nữa rồi , :(( Khóc 1 dòng sông trong khi nhà em lại không có usb nữa

ThanhTung43

Gà con
Ờ, mấy con chuột cũng có nút back mà.

Đúng là chuyện gì cũng có thể xảy ra bạn nhỉ.
Con chuột em là chuột bình thường nó không có nút back mà tự back mới ghê bác ạ , e kiểm tra thì các nút Alt Ctrl không bị kẹt gì cả, em dùng TouchPad thì nó k back lại Haizz

ThanhTung43

Gà con
Vậy thì mình nên gỡ bản cập nhật này ra hả a

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Vậy thì mình nên gỡ bản cập nhật này ra hả a
Bạn gỡ ra dùng, nếu không lỗi nữa là do nó. Nếu cài antivirus ngoài như Kas, Bitdefendẻ bản Free cũng được thì tắt Windows update rồi gỡ,để mà làm việc chứ chịu kô nổi. Mà tùy dòng máy. Bạn phải test thử khả năng này, vif thực chất đây là một bản cập nhật để khắc phục lỗ hổng.
Ngoài ra bạn cũng cần cài divể của main, chí ít là Drriver chipset, của thằng MS nó lấy mặc định, có thể không tốt như chính chủ.