Desktop & Văn phòng - GiliSoft USB Lock 10.3 Full - Khóa cổng USB hiệu quả, bảo mật dữ liệu an toàn! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng GiliSoft USB Lock 10.3 Full - Khóa cổng USB hiệu quả, bảo mật dữ liệu an toàn!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
GiliSoft USB Lock là một công cụ mạnh mẽ giúp bạn khóa cổng USB, ngăn chặn một số trang web, cấm một số chương trình và vô hiệu hóa thiết bị. Nó sẽ nhanh chóng Vô hiệu hoá đọc từ ổ đĩa USB, Vô hiệu hoá đọc DVD/ CD, Chặn truy cập một số trang web, Chặn chạy một số chương trình. Vô hiệu hóa máy in, moderm, cổng com LPT, hồng ngoại, Bluetooth, cổng 1394.

Chức năng chính của GiliSoft USB Lock
  • Khóa thiết bị USB: Vô hiệu hóa kết nối USB với máy tính, một khi bạn áp dụng chức năng này thì không một thiết bị nào như thẻ nhớ, usb, điện thoại có thể kết nối và hiển thị trong máy tính để copy dữ liệu của bạn được.
  • Khóa ổ đĩa CD/DVD: Ổ đĩa cũng là một cách để những người đánh cắp dữ liệu của bạn sử dụng phần mềm ghi đĩa xuất dữ liệu. Theo mình bạn nên chặn luôn việc kết nối đĩa CD/DVD/Blu-ray với máy tính để an toàn tuyệt đối.
  • Khóa truy cập trình duyệt Web: Nếu chỉ đơn thuần khóa cổng USB, ổ đĩa thì thật là sai lầm. Tại sao ?, bởi vì còn có khả năng khác là họ mở trình duyệt web và up dữ liệu lên các trang lưu trữ một cách dễ dàng. Để ngăn chặn điều này, Gilisoft USB Lock cho phép bạn khóa toàn bộ trình duyệt web, ý đồ upload dữ liệu đánh cắp nên Internet sẽ hoàn toàn bị thất bại.
  • Khóa chương trình phần mềm: Chỉ với 1 cú nhấp chuột, bạn có thể khóa bất cứ chương trình, ứng dụng trong máy tính. Hacker sẽ không thể mở phần mềm học tập hay công việc mà bạn lưu trữ dữ liệu để đánh cắp được.
  • Cảnh báo qua Email: Cơ chế này rất hữu ích dành cho bạn, ví dụ bạn để máy tính ở 1 nơi, sau đó đi WC chẳng hạn, lúc đó có ai đó muốn đánh cắp dữ liệu, khi kết nối yêu cầu mật khẩu nhưng họ nhập không đúng. Phần mềm này sẽ tự động thông báo về Email của bạn khi mà họ nhập mật khẩu sai 5 lần.
  • Chế độ chống Copy: Nếu như bạn lỡ quên không thiết lập khóa USB thì chức năng này cho phép bảo vệ các tập tin dữ liệu. Hacker sẽ không có quyền copy, di chuyển hay xóa với bất kì dữ liệu của bạn.

Download:

Đã test phần mềm trên máy cá nhân với phiên bản mới nhất hiện tại, ảnh ở trong bài viết!

Nếu link die phiền các bạn thông báo cho mình tại topic này để fix lại nhanh nhất!

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống!

This software was tested by phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

Sửa lần cuối:

rajubvrm

Búa Gỗ
[QUOTE = "Hoang Duch2, post: 69581, member: 15707"] Thank you for sharing, I will test when there is time. [/ QUOTE]
HOW TO COPY FROM C: NEWFOLDER TO G: USB DRIVE AUTOMATICALLY SEND ME ANY CODE

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
HOW TO COPY FROM C: NEWFOLDER TO G: USB DRIVE AUTOMATICALLY SEND ME ANY CODE

Hi rajubvrm from India!
This software is not used to block USB data, but to prevent unauthorized USB plugging to protect the computer. When plugging in a USB device or external device, including DVD, CD, it will bring up a dialog box that forces you to enter the correct password to allow it to be opened and used. So you cannot read or copy USB content to your computer, and cannot be copied from the computer to the USB.

When installing, the first screen is that you have to create a password for the program, and remember to enter your email address. Because it will send your password into your email when you forget your password.

anhtuanitc

Búa Gỗ
Cám ơn bạn đã chia sẻ, mình thắc mắc là có cấm được việc cấm cáp và sạc điện thoại qua cổng usb của máy tính và copy dử liệu vào điện thoại qua cáp sạc không?? mình đang tìm phần mềm có thể chặn hoàn toàn.

trungpos

Búa Gỗ Đôi
Cám ơn bạn đã chia sẻ, mình thắc mắc là có cấm được việc cấm cáp và sạc điện thoại qua cổng usb của máy tính và copy dử liệu vào điện thoại qua cáp sạc không?? mình đang tìm phần mềm có thể chặn hoàn toàn.
Mình nghĩ là đã cấm copy usb thì cũng cấm luôn copy dữ liệu vào điện thoại vì thực chất nó đều là bộ nhớ ngoài cả mà.

anhtuanitc

Búa Gỗ
Mình nghĩ là đã cấm copy usb thì cũng cấm luôn copy dữ liệu vào điện thoại vì thực chất nó đều là bộ nhớ ngoài cả mà.
Với phần mềm này mình test thì đã cấm được được việc copy dử liệu từ máy tính vào ổ đĩa trên điện thoại qua cáp USB ( iphone và android).
Nhưng mình cũng đã tìm 1 phần mềm hay cách khác ngoài sử dụng phần mềm này vì khi cài vào phải liên quan đến Key bản quyền , với bên mình thì không thể dùng key như như thế này được.

trungpos

Búa Gỗ Đôi
Với phần mềm này mình test thì đã cấm được được việc copy dử liệu từ máy tính vào ổ đĩa trên điện thoại qua cáp USB ( iphone và android).
Nhưng mình cũng đã tìm 1 phần mềm hay cách khác ngoài sử dụng phần mềm này vì khi cài vào phải liên quan đến Key bản quyền , với bên mình thì không thể dùng key như như thế này được.
OpenSource hay free luôn bác ơi, tên phần mềm là gì ạ?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Fix lại link phiên bản mới nhất 8.8.0 ngày 14/9/2020 cho các bạn sử dụng! Chúc các bạn vui vẻ :)

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Tải về nhưng không giải nén lấy key được.

Bên trong có file k3ygen, bạn cần tắt antivirus đi để tránh bị nhận diện nhầm, sau đó bạn có thể lấy key từ k3ygen :)
Chúc bạn vui vẻ ;)

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cập nhật phiên bản mới 10.1.0 ngày 01/9/2021!

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Cảm ơn bạn. Tuy nhiên mình cắm USB vào có cài Bitlocker. Kết quả: Nó không cho mở luôn dù mình đã bỏ hết dấu tích trong phần mềm. Có bạn nào gặp vậy chưa?
P/s: Đặc biệt lưu ý với bạn nào khoá USB bằng Bitlocker thì coi chừng không thể mở nó khi đã cài phần mềm này. Mình đành gỡ nó trên máy ở nhà.

Sửa lần cuối:

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Cuối cùng cũng đã thông hiểu. Nếu bạn có 1 USB hay dùng thì ta đưa nó vào diện tin cậy và khi unlock nếu cài Bitlocker thì chọn mở trong cửa sổ mới thì sẽ mở được. Cảm ơn chủ Threat về phần mềm rất hay này.
P/s: Bạn nào chưa rành thì tìm hiểu kĩ trước khi dùng nhé.