Thảo luận - Giấc mơ tiên tri là gì? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Giấc mơ tiên tri là gì?

baongocdc

Rìu Vàng
Bạn đã bao giờ mơ ước? Tất nhiên, ai cũng vậy.
Nhưng bạn đã bao giờ mơ về một cái gì đó gần đây biến thành hiện thực? Loại giấc mơ này được gọi là 'Giấc mơ tiên tri'.
Trong một giấc mơ tiên tri, bạn có thể thấy các biểu tượng, hình ảnh hoặc sự kiện sẽ diễn ra trong tương lai. Bạn có thể mơ về một số tiếng nói hoặc nghe một số hướng dẫn về các sự kiện hoặc tai nạn trong tương lai.

Giấc mơ tiên tri & Tầm nhìn
Những giấc mơ tiên tri tương tự như tầm nhìn?
Chúng giống nhau một cách nào đó nhưng sự khác biệt là trong một giấc mơ bạn đang ngủ và trong một tầm nhìn bạn đang thức.

Tại sao chúng ta mơ?
Chúng ta mơ ước NHỚ. Chúng ta mơ ước QUÊN. Chúng ta mơ ước TÁI TẠO. Chúng ta mơ đến SỨC KHỎE. Vì không có câu trả lời trực tiếp cho các câu hỏi trên. Nhưng chúng ta có lý thuyết.

Theo các nhà nghiên cứu, những giấc mơ là tập hợp các hình ảnh trong cuộc sống ý thức hàng ngày có ý nghĩa liên quan đến sự hoàn thành nếu tiềm thức của chúng ta mong muốn. Đó là những mong muốn vô thức của chúng ta.

Chúng ta mơ ước ở tình huống chuyển động mắt nhanh (REM). Ở giai đoạn này, hoạt động của các tế bào thần kinh khá giống với hoạt động tương tự trong giờ đi bộ của chúng ta.

Theo Singmund Freud, 'Bằng cách phân tích các sự kiện được nhớ từ một giấc mơ, nội dung vô thức sẽ được tiết lộ cho tâm trí có ý thức của chúng ta.

Bóng đè
Bạn có nhớ bất kỳ sự cố nào mà bạn mơ thấy ai đó bóp cổ bạn, hoặc có một giấc mơ về việc nhìn thấy một con ma bên cạnh hoặc bất kỳ cơn ác mộng nào khác hoặc một tình trạng như vậy và bạn không thể hét lên hoặc chạy đi mặc dù đã cố gắng lặp đi lặp lại?
Tình huống này được gọi là 'Bóng đè'.

Tại sao nó xảy ra?
Trong khoảnh khắc đó, một chất hóa học được giải phóng trong cơ thể bạn gây ra tê liệt tạm thời trong cơ thể để bạn không thể làm bất cứ điều gì vì đó chỉ là giấc mơ.

Giấc mơ sáng suốt.
Những giấc mơ sáng suốt về cơ bản là những giấc mơ mà bạn biết rằng mình đang mơ. Vậy bạn đã bao giờ kiểm soát giấc mơ của mình?

Nghe như một điều gì đó thật vui. Nhưng, trong những giấc mơ sáng suốt, bạn có một số quyền kiểm soát giấc mơ của mình Các nhà nghiên cứu đã sử dụng kỹ thuật này để nghiên cứu về những giấc mơ.

Những giấc mơ tiên tri là có thật?
Vâng, có rất nhiều người đã mơ những giấc mơ như vậy. Một ví dụ trong lịch sử, Abraham Lincoln có một giấc mơ trước hai tuần bị ám sát, trong đó ông nhìn thấy quan tài của mình.

Giấc mơ tiên tri và việc cảm thấy biết trước tương lai.
Đôi lúc bạn đi tới nơi nào đó hoặc là làm một việc gì đó lần đầu tiên nhưng lại có cảm giác rằng mình đã từng nhìn thấy (hoặc làm như vậy), mặc dù rất khó giải thích. Vì vậy, nó cũng có thể xảy ra trong trường hợp giấc mơ tiên tri. Bạn có thể đến một nơi hoặc chứng kiến một sự kiện mà bạn đã đến thăm hoặc chứng kiến trong giấc mơ của bạn.

akara

Gà con
Giấc mơ tiên tri và việc cảm thấy biết trước tương lai.
Đôi lúc bạn đi tới nơi nào đó hoặc là làm một việc gì đó lần đầu tiên nhưng lại có cảm giác rằng mình đã từng nhìn thấy (hoặc làm như vậy), mặc dù rất khó giải thích. Vì vậy, nó cũng có thể xảy ra trong trường hợp giấc mơ tiên tri. Bạn có thể đến một nơi hoặc chứng kiến một sự kiện mà bạn đã đến thăm hoặc chứng kiến trong giấc mơ của bạn.
Deja vu. Những năm còn đi học có gặp vài lần, đến khi tốt nghiệp đi làm thì gần như không xuất hiện lại nữa.

babylon88

Búa Gỗ Đôi
Cao thủ Mật tông thường có giấc mơ sáng suốt do Nhập định nhiều ...thông thường với tần xuất 1/3 thời gian trong năm có Giấc mơ báo trc...

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Năng lực siêu nhiên của con người đến nay khoa học vẫn chưa thể lý giải hết được ????

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Mình cũng từng có cảm giác sự việc xảy ra hôm nay rất là quen thuộc, và dường như lần này là lặp lại lần 2 đấy. Khó gải thích
Vậy là bạn cũng từng thấy sự việc diễn ra trùng hợp như trong giấc mơ bạn đã mơ hai lần rồi á ?