Hỏi/ Thắc mắc - Ghost Windows 7 lên ổ SSD? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ghost Windows 7 lên ổ SSD?

Jay Nguyen

Gà con
ổ SSD nhưng quan trọng là bạn đang để nó theo chuẩn gpt hay mbr, nếu để gpt mà cứ chạy ghost 32 vào ổ thì đâu có được, còn nếu file ghost định dạng .tib thì ổ phải có phân vùng efi để boot nữa. Bạn phải hiểu 2 định dạng ổ đã thì mới làm được.

caolaogia7

Búa Gỗ
Em ghost win lên ổ ssd là từ usb boot , để em kiểm tra lại
mình cũng toàn boot từ usb để cài win vào HDD và SSD cả. Sau khi boot để bung ghost xong bạn rút usb ra thì vào trong bios kiểm tra lại xem sẽ khởi động vào ổ nào. Có thể trong bios thiết lập sai (nhiều khi chỉnh boot usb hoặc bung ghost xong nó nhảy sai)

minhhien

Gà con
Thank tất cả mọi người , em đã cài Win lên ổ SSD thì máy mới boot được từ ổ SSD, còn ghost win lên ổ SSD thì máy không boot ,

caolaogia7

Búa Gỗ
Thank tất cả mọi người , em đã cài Win lên ổ SSD thì máy mới boot được từ ổ SSD, còn ghost win lên ổ SSD thì máy không boot ,
bạn ghost win lên ổ ssd mà gặp tình trạng như bạn thì bạn phải vào bios chỉnh lại phần khởi động nữa. Ko biết main bạn thế nào chứ với main của mình (gigabyte) thì cũng bị. Ban đầu tưởng ổ cứng có vấn đề rồi tưởng bản ghost có vấn đề. Vào bios chỉnh ổ ssd rồi vẫn bị. Sau vào chỉnh lại và để ý là có 2 dòng 1 dòng có chữ gì ấy phía trước tên ổ cứng và dòng chỉ có tên ổ cứng. Mình chọn dòng có chữ phía trước ổ cứng và khởi động bình thường.