Chia sẻ - Ghost Win 10 Pro 2004 No Soft v5.0 Chuẩn Nhất 2020 by 21AK22 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Ghost Win 10 Pro 2004 No Soft v5.0 Chuẩn Nhất 2020 by 21AK22

hd00842

Búa Gỗ
Windows giờ cài khác nhanh và dễ dàng sao vẫn còn nhiều người muốn ghost nhỉ. Ghost sẽ không thể nào tốt bằng 1 bản cài win mới tinh được

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Windows giờ cài khác nhanh và dễ dàng sao vẫn còn nhiều người muốn ghost nhỉ. Ghost sẽ không thể nào tốt bằng 1 bản cài win mới tinh được
Đó là khi cậu cài cho 1 - 3 máy. Cậu thử nghĩ. 1 ngày cài 10 - 30 máy thì sẽ như thế nào? Với lại, bản ghost đa số sẽ được tối ưu sẵn rồi, tắt bớt một số thứ để win nhẹ mà không ảnh hưởng tới người dùng,....

phongnh79

Gà con
Như mình có 1 máy, nhưng mỗi khi cài lại thì phải tinh chỉnh lại, tháo app ko cần thiết . Nên nếu có bản nào gọn nhẹ đúng yêu cầu thì sẽ đõ mất thời gian.

tks

hd00842

Búa Gỗ
Đó là khi cậu cài cho 1 - 3 máy. Cậu thử nghĩ. 1 ngày cài 10 - 30 máy thì sẽ như thế nào? Với lại, bản ghost đa số sẽ được tối ưu sẵn rồi, tắt bớt một số thứ để win nhẹ mà không ảnh hưởng tới người dùng,....
Mình cũng hiểu vấn đề là nhanh chóng, nhưng thực sự ghost nó không được tối ưu như cài win mới. Mà cài win bây giờ thì cũng nhanh mỗi máy cùng lắm cũng mất 10 phút là cũng mà ghost thì cũng sêm sêm tầm đó

levubaominh

Rìu Vàng
Nếu có usb thì tự cài nguyên gốc sẽ sướng hơn. Cài xong các phần mềm cần thiết rồi ghost lại. Sau này vọc vạch phần mềm bị lỗi win các kiểu thì quay về bản ghost đã cài đủ phần mềm trước đó, đỡ phải cài lại từ đầu

duccop_13

Búa Đá
bác nào test chưa ạ ? cho xin ý kiến với

kuroo123

Búa Đá Đôi
Không biết dựa vào tiêu chuẩn gì để đánh giá đây là bản ghost "mượt nhất, chuẩn nhất" nhỉ?
Mà thông tin về bản ghost còn khá là "cơ bản", có sự tinh chỉnh, thêm, lược bớt các thành phần gì không để còn làm cơ sở so sánh với bản cài ISO. Thông tin này còn mù mờ nên mình ko dám tải ?

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Không biết dựa vào tiêu chuẩn gì để đánh giá đây là bản ghost "mượt nhất, chuẩn nhất" nhỉ?
Mà thông tin về bản ghost còn khá là "cơ bản", có sự tinh chỉnh, thêm, lược bớt các thành phần gì không để còn làm cơ sở so sánh với bản cài ISO. Thông tin này còn mù mờ nên mình ko dám tải ?
Không dám tải đồng nghĩa là chưa dùng. Chưa dùng thì biết có mượt hay chuẩn được

kuroo123

Búa Đá Đôi
Không dám tải đồng nghĩa là chưa dùng. Chưa dùng thì biết có mượt hay chuẩn được
"Không biết dựa vào tiêu chuẩn gì để đánh giá đây là bản ghost "mượt nhất, chuẩn nhất" nhỉ?"
Đây là câu nghi vấn, đâu phải câu khẳng định đâu. Tôi cũng đâu có đánh giá chất lượng sản phẩm, chỉ đưa ra bình luận về thông tin mà tác giả cung cấp thôi. Vui lòng đọc kỹ trước khi comment ?

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Không lẻ mình tối ưu cái gì, cài đặt cái gì cũng phải ghi chi tiết à ra? Rồi làm ra bản so sánh XYZ à? Tìm hộ mình bài viết nào có cũng thông tin cậu yêu cầu với.
Còn dựa vào tiêu chuẩn gì thì mình thấy nó như thế nào thì mình nói như thế ấy, không lẻ khi đi khảo sát hết 100% người dân trên toàn thế giới rồi mới được phép viết tiêu đề như vậy à?
"Không biết dựa vào tiêu chuẩn gì để đánh giá đây là bản ghost "mượt nhất, chuẩn nhất" nhỉ?"
Đây là câu nghi vấn, đâu phải câu khẳng định đâu. Tôi cũng đâu có đánh giá chất lượng sản phẩm, chỉ đưa ra bình luận về thông tin mà tác giả cung cấp thôi. Vui lòng đọc kỹ trước khi comment ?
Không còn lời gì để nói....

kuroo123

Búa Đá Đôi
Không lẻ mình tối ưu cái gì, cài đặt cái gì cũng phải ghi chi tiết à ra? Rồi làm ra bản so sánh XYZ à? Tìm hộ mình bài viết nào có cũng thông tin cậu yêu cầu với.
Còn dựa vào tiêu chuẩn gì thì mình thấy nó như thế nào thì mình nói như thế ấy, không lẻ khi đi khảo sát hết 100% người dân trên toàn thế giới rồi mới được phép viết tiêu đề như vậy à?
Tôi đọc thông tin bản ghost này (theo ý kiến chủ quan) là còn thiếu thông tin để tôi đưa ra lựa chọn nên tôi đặt vấn đề với phần tiêu đề như vậy để bạn có quan tâm thì thêm thông tin chi tiết vào thôi. Còn bạn muốn nói đến phần thông tin bị thiếu thì tôi xin lấy ví dụ từ trang web lehanhpc .net họ có đưa ra phần TÓM TẮT "Những tính năng đã được Thêm và Tắt bớt:" để người sử dụng có cơ sở so sánh để đưa ra lựa chọn. Đây là 1 cách, bạn có thể chọn làm cách khác tuỳ bạn và tôi chỉ đưa ra ý kiến đóng góp cho bài viết này. Quyết định là ở bạn thôi ?

hhuy88

Gà con
AD cho em xin link tải bản win này nhé! Link trong bài viết ko còn tải đc