[GHO] Window 7 Ultimate only x64 Full bản cập nhật cuối cùng. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

[GHO] Window 7 Ultimate only x64 Full bản cập nhật cuối cùng.

huuhieu012345

Búa Đá Đôi
* Thông tin Ghost Win 7 Ultimate x64
1. Được làm từ bộ cài Windows 7 Ultimate nguyên gốc từ Microsoft en_windows_7_ultimate_with_sp1_x64_dvd_u_677332.iso
2. Active bằng key retail để nhận bản cập nhật.
3. Được chạy Update đến Patch cuối cùng của Window trước khi bị khai tử (cả ImportantOptional).
4. Không cá nhân hóa, không tinh chỉnh bất kì thành phần nào của Windows.
5. Thực hiện theo một lời hứa của em từ Box Hỗ trợ active Window/Office. Em làm cũng cho em nhưng tiện tay làm 1 bản backup clean để dành dùng luôn.
6. Mặc dù gọi là GHO nhưng lại không có driver phần cứngphần mềm đi kèm.
7. Có thể làm nền tảng cho các bản GHO sau này để các bác tự thêm thắt vào những gì mà mình muốn mà không bị người làm GHO áp đặt.
=> Túm váy lại là đây là bản Window 7 Ultimate sơ khai được Update đầy đủ cho đến lúc khai tử nhưng không làm ở dạng ISO mà là dạng GHO.
* Đối tượng mà bản GHO muốn hướng đến:
+ Là người thích dùng Window 7 để làm việc hoặc nhu cầu giải trí cơ bản nhưng cần tính bảo mật và ổn định và muốn được một lần dùng hàng "riêu", có các bản update sẵn.
+ Muốn cảm nhận được sự hiệu quả giữa hiệu suất hoạt động của Window và cấu hình phần cứng đang có.
+ Các máy cấu hình tầm thấp, trung hoặc cao nhưng thích cách hoạt động êm ái của Win 7.
* Một vài hình ảnh về quá trình em làm bản GHO này

*** LƯU Ý ***
*
Ghost em làm chuẩn Legacy-MBR. Bác nào ổ UEFI-GPT nếu muốn cài thì thử cách của bác này xem tại đây. (Em không phải seeding mà tinh thần chia sẻ thôi nên đừng gạch em {big_smile})
* Bản này là GHO clean 100% nên không có driver phần cứng và các phần mềm thông dụng cài sẵn. Bác nào muốn test hay muốn "cài mới" Win 7 đồng thời muốn luôn bản Update thì download về dùng nhé. Nhưng lưu ý giúp em là trước khi dùng thì tìm cho mình thủ trong máy 1 gói driver offline (wandriver W7 x64 cỡ 3GB hay gì đó nếu làm biếng) hoặc 3DChip NET để cài driver card mạng rồi tự down tiếp driver của hãng về cài cho tương thích máy.

Link: ờ đây (10GB)
Hash Check

Sửa lần cuối:

levubaominh

Rìu Bạc Đôi
Cách update manual thế nào vậy bạn. Với nên update những gói nào vậy, hay cứ update tẹt ga

HNMinh

Búa Gỗ
Mình đã viết cáo phó cho W7 1 năm, máy mình cùi nhưng vận hành W10 Enterprise LTSC rất ngon lành, khởi động nhanh hơn 7 nhiều..ổn định. Mình nghĩ nên cho nó an nghỉ, thời gian nó làm tốt nhiệm vụ sẽ là ký ức tốt đẹp về nó. Giờ dùng nó, những phiền phức nó gây râ sẽ làm mất đi ký ức tốt đẹp của nó

Ba0Dragon

Búa Gỗ
có tích hợp driver để cài trên những phần cứng mới không bác
Nên chuẩn bị 1 bộ dr easydrv 7 mới nhất đó bồ, bộ dr đó cũng tốt lắm
Vì win nó quá đa dạng cấu hình nên tích hợp sẽ có máy nhận đủ máy ko
Ko bít mấy ae khác thì sao chứ m cũn mới về w7 thấy nhẹ và ổn hơn, dù cũn lâu rùi xài win 10, mà thấy thg 10 cứ hay lỗi vặt và updat tự động hoài dù đã tắt, cái kiểu nó ép buộc m lên
Dù w7 đã dừng hỗ trợ
Đợi cuối năm xem mic cho ra bản cập nhật w10 mới xem sao, nghe nói bản sun w. j đấy
Mấy m i5 đó
Mà phải công nhận 1 điều w10 là 1 tuyệt tác tuyệt vời của mic. nó thông minh hơn mấy bản win trước đàn a của nó nhìu, nội cái vụ drv thui thấy khi cài cũng tự động xử lý ko cần phải thủ công hay dùng pm bên thứ 3

Sửa lần cuối: