Yêu cầu Phần mềm - Ghi đè file cùng tên khác thư mục | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Ghi đè file cùng tên khác thư mục

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Chào anh em, mình đăng bài này lên để muốn nhờ anh em một chút, tình hình là mình đang cần một phần mềm để ghi đè file nhanh.

hiện tại mình đang cần ghi đè 2,341 Files vào 367 Folders (mình nén model nhưng khổ cái là nó chỉ nén chứ ko tạo cho mình thư mục)
Chỉnh sửa : Chi tiết thì trong các Folders này có các file trùng tên với file mình muốn copy

file thì ae thấy, một dãy như hình, nhưng....

thư mục lại nhiều không kém.

Giờ không biết cách nào ghi đè mà không cần vào từng thư mục copy không, có cao nhân nào qua đây thì cho mình xin với, cảm ơn!

Sửa lần cuối:

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Tạo 2 cửa sổ, một bên là files còn một bên là folder rồi kéo thả tay thôi bác. Với cách đặt tên folder này thì mình nghĩ cũng ko có phần mềm nào đáp ứng được.

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Tạo 2 cửa sổ, một bên là files còn một bên là folder rồi kéo thả tay thôi bác. Với cách đặt tên folder này thì mình nghĩ cũng ko có phần mềm nào đáp ứng được.
Mình đang làm thế đây bác, nhưng làm thế thì quá mất công sức, với lại có quá nhiều file và folder, mình làm tầm 400 file mà cũng mất tầm 15' rồi bác @@
Với lại mình cũng test đi test lại nhiều lần, nên mỗi lần làm lại model mà phải copy lại thì chết thật bác ak @@

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Chưa hình dung được là chủ thớt muốn như nào ^^
Kiểu như thế này :
Mình có tầm vài nghìn file trong 1 folder, giờ mình muốn ghi đè các file đó vào các folder khác nhau (mỗi folder chứa 2-3 file cùng tên), đơn giản thế thôi bác!

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Kiểu như là ở folder A có 1k file, mà ở trong các folder B, C, D, ... cũng có các file cùng tên file trong folder A rồi. Giờ muốn chép đè các file ở folder A vào folder B, C, D kia nhỉ

meebo

Rìu Vàng Đôi
Hmmm vậy là bác chủ thớt chỉ muốn chép đè các file trùng thôi chứ các file không trùng thì khỏi chép đúng không?
chứ nếu chép cả đám file đó vào tất cả các thư mục mà không cần quan tâm nó dư hay trùng thì Copy Files Into Multiple Folders giải quyết việc copy đó rồi.

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Hmmm vậy là bác chủ thớt chỉ muốn chép đè các file trùng thôi chứ các file không trùng thì khỏi chép đúng không?
chứ nếu chép cả đám file đó vào tất cả các thư mục mà không cần quan tâm nó dư hay trùng thì Copy Files Into Multiple Folders giải quyết việc copy đó rồi.
chính xác là vậy, mà cái này ko có tool thật hả ta :((

meebo

Rìu Vàng Đôi
chính xác là vậy, mà cái này ko có tool thật hả ta (
ừa. theo tui là không có ai làm soft kiểu lạ này (hay có chắc cũng cất trong ổ)
Nhưng việc này là làm được, mình có thể đặt freelancer viết hoặc nhờ thằng em lập trình làm giúp cái app :D rồi cho tiền làm thêm :D

dammage

Rìu Chiến
tool này nếu viết cũng đơn giản thôi nhưng mà giờ cuối năm kẹt quá, tui thử gợi ý vầy bạn nào thấy khả thi thì góp ý thêm, giả sử có 2 thư mục a và b, thư mục a chứa file model, thư mục b chứa mấy thư mục linh tinh như bạn nói

(hình chỉ mang tính minh họa
)

1/đầu tiên bạn xài phần mềm liệt kê danh sách các file trong thư mục a thành txt rồi bỏ vô excel (cột a), tách tên ra (cột b)
2/tiếp tục liệt kê nguyên cây thư mục b thành file txt, cũng bỏ vô excel (cột c) tách tên ra (cột d)
3/match tên trong cột b với d rồi in ra danh sách các file trùng (cột e với f )
4/mở dos lên hay chạy cái batch script copy đè từ nguồn qua đích là xong

bạn nào biết phần mềm nào tiện hơn hay rành excel thì góp thêm, tui lâu rồi hông đụng vô excel cũng hông tự tin lắm

Sửa lần cuối:

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
tool này nếu viết cũng đơn giản thôi nhưng mà giờ cuối năm kẹt quá, tui thử gợi ý vầy bạn nào thấy khả thi thì góp ý thêm, giả sử có 2 thư mục a và b, thư mục a chứa file model, thư mục b chứa mấy thư mục linh tinh như bạn nói

(hình chỉ mang tính minh họa )

1/đầu tiên bạn xài phần mềm liệt kê danh sách các file trong thư mục a thành txt rồi bỏ vô excel (cột a), tách tên ra (cột b)
2/tiếp tục liệt kê nguyên cây thư mục b thành file txt, cũng bỏ vô excel (cột c) tách tên ra (cột d)
3/match tên trong cột b với d rồi in ra danh sách các file trùng (cột e với f )
4/mở dos lên hay chạy cái batch script copy đè từ nguồn qua đích là xong

bạn nào biết phần mềm nào tiện hơn hay rành excel thì góp thêm, tui lâu rồi hông đụng vô excel cũng hông tự tin lắm
Ý tưởng hay đó bác :D