Hỏi/ Thắc mắc - Game online chủ đề cổ tích Việt Nam ở socvui.com | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Game online chủ đề cổ tích Việt Nam ở socvui.com

AskYoko

Gà con
Hello mọi người,

Em nhớ chắc là tầm khoảng năm 2008 hay 2009 (hình như lúc đó em học lớp 5), trên socvui có một cái game lấy chủ đề về cổ tích Việt Nam khá là hay, em đang muốn tìm hiểu thêm thông tin nhưng không nhớ tên.
Game đồ họa chibi, chơi theo phong cách giống Candy Crush Saga. Một trận sẽ gồm 2 người, trước khi vô trận sẽ có một bảng nhân vật để cả 2 bên lựa chọn. Theo em nhớ là dàn nhân vật hoàn toàn lấy từ cổ tích hay truyện dân gian Việt Nam: Thánh Gióng, Sơn Tinh Thủy Tinh, Đam San,....
Khi vô trận ở giữa sẽ hiện ra cái bảng như Candy Crush cho 2 bên di chuyển theo lượt. Cứ mỗi lần phá được đá thì nhân vật của mình sẽ tấn công bên đối phương, càng nhiều điểm thì dame càng mạnh. Cứ tiếp tục như vậy cho tới khi một bên hết máu. Trong trận thì cả 2 bên vẫn chat được với nhau.
Lúc vô socvui thì cái game đó sẽ hiện lên ngay đầu, nổi bật nhất luôn. Em chỉ nhớ được những chi tiết đó thôi.

Anh/chị nào trên forum có thông tin gì về tựa game này thì giúp em nha. Cảm ơn mọi người.

Xem phần đính kèm 25856
Em chèn thêm hình minh họa cho dễ hiểu.
Nó giống như trên hình nhưng nhân vật sẽ đứng ở 2 bên, và chỉ có 1 cái bảng ở giữa để 2 người cùng chơi theo lượt.
Bảng chơi thì giống Candy Crush Saga chứ không phải giống Terris như trên hình.

truongxd54

Búa Đá
bây giờ win 10 ko hỗ trợ Flash nữa, muốn chơi lại phải tải flash về cài mới chơi đc bạn ạ

AskYoko

Gà con
bây giờ win 10 ko hỗ trợ Flash nữa, muốn chơi lại phải tải flash về cài mới chơi đc bạn ạ
bạn có biết tên game không :(
tự nhiên mình nhớ lại, ngồi suy nghĩ gần 1 tháng rồi nhưng không nhớ ra hic

Lê Bò

Búa Gỗ Đôi
Nghe giống game "Loại 12 sứ quân" thế nhỉ?