FreeSoft - Trình giả lập âm thanh FxSound v2 / Boom 3D (Nâng cao chất lượng âm thanh cực đỉnh) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

FreeSoft Trình giả lập âm thanh FxSound v2 / Boom 3D (Nâng cao chất lượng âm thanh cực đỉnh)

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
mình không dính lỗi gì nhưng sau khi xem thi là phiên bản

1.1.14.0​

không phải v2 như hãng nói

Bạn cứ biết đây là bản v2 được rồi, còn giao diện v1 đây, bản 1.1.14 vừa được update chắc fix lỗi của bạn nói rồi đó.

FxSound-Enhancer-Premium-13.008-full-tang-cuong-am-thanh-may-tinh-1.gif

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
loa harman nó chỉ hơi thiếu treble thôi, bác tải boom 3D về nghe là ok còn mấy cái kia nó kích nghe vỡ tiếng xì xèo đủ kiểu. Mình đang xài soundsticks 4 nghe nhạc ok hơn hẳn

Tôi vừa test thử trên con JBL Go 2 dùng bình thường mà.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mới lựm iêm này cho cái láp, trên dt cũng e nó luôn. Nghe 3D phê lắm, nghe qua tai nghe có dây hay ko dây KZ Pro hay nghe qua dàn pioner và loa boss nữa thì nhức tai :)

Xem phần đính kèm 31970

Xem phần đính kèm 31969

Xem phần đính kèm 31968
Mình dùng app Boom 3D đợt mới ra mắt rồi, cảm thấy các tuỳ chỉnh của nó không mạnh bằng FXSound, với lại khi nghe nhạc mà cài FX cảm thấy âm lượng to và hay hơn hẳn so với Boom 3D.
Mà hình như bản bạn đang dùng là của MACOS phải không? vì của Windows chỉ mới 1.2.5 thôi?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Mình dùng app Boom 3D đợt mới ra mắt rồi, cảm thấy các tuỳ chỉnh của nó không mạnh bằng FXSound, với lại khi nghe nhạc mà cài FX cảm thấy âm lượng to và hay hơn hẳn so với Boom 3D.
Mà hình như bản bạn đang dùng là của MACOS phải không? vì của Windows chỉ mới 1.2.5 thôi?
Uh mua trên store đó bác, mua trên store 18-19$ nhưng chỉ nghe dc cho 1 user, còn nếu bác mua ở hãng thì tối thiểu dc 2 user trở lên với giá 25$. Mình thì lại thấy cái Fx âm thanh ko lớn bằng thằng này, nhiều người cũng nói vậy. Hình như của win nó có bản 1.2.6 rồi hay sao đó bác, nên nếu cài bản cờ rec thì sau khi cài nó bắt updat lên bản mới nhất, ko up ko chạy được app, mà up lên là app cũng ko chạy được luôn. Trước mình thử cài rồi mà ko dc nên gỡ luôn.
Mình mua trên store cài xong ko pin ra destop được, nó chỉ pin ra takbar thôi, mình thử tải cả app từ hãng về cài luôn thì sau khi cài xong app nó có biểu tượng ngoài destop như bình thường, mở coi ver của nó thì cũng y chang ver cài ở store.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Uh mua trên store đó bác, mua trên store 18-19$ nhưng chỉ nghe dc cho 1 user, còn nếu bác mua ở hãng thì tối thiểu dc 2 user trở lên với giá 25$. Mình thì lại thấy cái Fx âm thanh ko lớn bằng thằng này, nhiều người cũng nói vậy. Hình như của win nó có bản 1.2.6 rồi hay sao đó bác, nên nếu cài bản cờ rec thì sau khi cài nó bắt updat lên bản mới nhất, ko up ko chạy được app, mà up lên là app cũng ko chạy được luôn. Trước mình thử cài rồi mà ko dc nên gỡ luôn.
Mình mua trên store cài xong ko pin ra destop được, nó chỉ pin ra takbar thôi, mình thử tải cả app từ hãng về cài luôn thì sau khi cài xong app nó có biểu tượng ngoài destop như bình thường, mở coi ver của nó thì cũng y chang ver cài ở store.
Ừ vậy chắc do cảm nhận mỗi người, lúc mới ra trên Windows mình nghe thử thời gian thấy không ưng lắm, giờ thì an phận với FX rồi, dù gì nó cũng free 100% đỡ xài cr#ack :D

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
Mới lựm iêm này cho cái láp, trên dt cũng e nó luôn. Nghe 3D phê lắm, nghe qua tai nghe có dây hay ko dây KZ Pro hay nghe qua dàn pioner và loa boss nữa thì nhức tai :)

Xem phần đính kèm 31970

Xem phần đính kèm 31969

Xem phần đính kèm 31968
sau khi bỏ Fx vẫn luôn dùng thằng này..........cho đến lúc quả Dolby Atmos có bẻ chuối {lmao} thế là từ đó theo đội Dolby

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Ừ vậy chắc do cảm nhận mỗi người, lúc mới ra trên Windows mình nghe thử thời gian thấy không ưng lắm, giờ thì an phận với FX rồi, dù gì nó cũng free 100% đỡ xài cr#ack :D
Bản mới nhất của Fx giờ nó cho free nhưng thấy cái dòng donate của nó ngứa mắt lắm bác, nếu nó hay hơn thì dona cũng dc, nhưng nghe qua thằng khác ví dụ như boom 3D này thì khác hẳn nên tậu e boom và ly dị với Fx luôn 😆

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
sau khi bỏ Fx vẫn luôn dùng thằng này..........cho đến lúc quả Dolby Atmos có bẻ chuối {lmao} thế là từ đó theo đội Dolby
Cái Dolby này thấy nhiều người nói nghe cũng oke mà mình chưa thử, nào nghía thử coi sao, mà hình như cũng trả phí nữa thì phải đúng ko bác?

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
Cái Dolby này thấy nhiều người nói nghe cũng oke mà mình chưa thử, nào nghía thử coi sao, mà hình như cũng trả phí nữa thì phải đúng ko bác?
thì tất nhiên là có trả phí thì thiên hạ mới tìm cách bẻ chuối chứ. bác mà mua bản quyền thì nó chỉ unlock driver cho tai nghe thôi, không unlock cho loa đâu.
muốn unlock cho loa phải mua 1 phát nữa, mà phát thứ 2 này đủ để bác méo mặt (em nhớ không nhầm thì là $49). mà này mới là mua cho 1 user thôi nhé (1 máy ấy)

ra lâu rồi mà tận năm ngoái mới có bẻ chuối ổn định, trước đó đều què quặt

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
thì tất nhiên là có trả phí thì thiên hạ mới tìm cách bẻ chuối chứ. bác mà mua bản quyền thì nó chỉ unlock driver cho tai nghe thôi, không unlock cho loa đâu.
muốn unlock cho loa phải mua 1 phát nữa, mà phát thứ 2 này đủ để bác méo mặt (em nhớ không nhầm thì là $49). mà này mới là mua cho 1 user thôi nhé (1 máy ấy)

Hi bác có link quả bẻ chuối ổn áp bác nói này ko cho mình xin về ngâm cứu thử đi bác 😃

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
W10 & W11 đều chạy đẹp như gái Gia Lai nhé, đã test. W8 & 8.1 thì không chạy đâu, bác khỏi thử.

Bộ cài đây:
Mã:
https://drive.google.com/file/d/1gGdQhyNPM0tlGjO_gMR8sCPFCOPrKScA/view
Setup đây:

bác lưu ý, tai nghe phải là loại jack tròn 3.5 thì nó mới nhận. nếu là kết nối usb thì phải là tai nghe 500k 800k trở lên nó mới nhận. mấy tai nghe của tàu 100k 200k thì sure luôn là không nhận.
loa thì không kén, nhận hết nhé.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
W10 & W11 đều chạy đẹp như gái Gia Lai nhé, đã test. W8 & 8.1 thì không chạy đâu, bác khỏi thử.

Bộ cài đây:
Mã:
Setup đây:

bác lưu ý, tai nghe phải là loại jack tròn 3.5 thì nó mới nhận. nếu là kết nối usb thì phải là tai nghe 500k 800k trở lên nó mới nhận. mấy tai nghe của tàu 100k 200k thì sure luôn là không nhận.

Uki cảm ơn bác nhiều nha, để kéo về ngâm cứu thử nào, tai nghe thì oke rồi ko lo hihi 🤩

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Nghe bạn quảng cáo quá dữ quá, trước mình cũng dùng mấy bản bẻ khoá nhưng thật sự không cảm thấy có nhiều khác biệt, chắc do mình xài nghe cùi mía hoặc do bản cr$ack chưa hoàn thiện chăng? hay do lỗ tai mình dạng trâu nên chưa thấy thay đổi nhiều :D

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Bộ cài đây:
Mã:
Setup đây:

Nói xong là phải thử liền, kết quả vẫn thích FX Sound hơn, chắc do tai phone "xi ma chao" rồi :D.

Doan888888

Búa Gỗ Đôi

Bộ cài đây:
Mã:
Setup đây:

Loa bluetooth có dùng đc k bác?