Desktop & Văn phòng - Fraps v3.5.9 Build 15586 Pre-Activated - Quay video game chuyên dụng, chụp ảnh màn hình máy tính | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng Fraps v3.5.9 Build 15586 Pre-Activated - Quay video game chuyên dụng, chụp ảnh màn hình máy tính

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Fraps là công cụ cho phép ghi lại quá trình chơi Game và chụp hình màn hình máy tính. Chương trình hoạt động như một phần mềm và có khả năng phân tích, hiển thị chi tiết tốc độ khung hình trên mỗi giây mà bạn có thể nhận được.

Fraps là ứng dụng vừa có khả năng ghi lại toàn bộ quá trình chơi Game của bạn vừa có khả năng chụp lại hình ảnh từ màn hình máy tính. Chương trình có khả năng phân tích, hiển thị chi tiết tốc độ khung hình trên mỗi giây (FPS). Được viết dựa trên công nghệ DirectX và OpenGL, đây là chương trình tốt nhất mà những Game thủ cần có.

Fraps giúp bạn thiết lập lại các thông số của Video đầu ra bằng cách tùy chọn theo những giá trị mà chương trình đã lựa chọn sẵn hoặc sửa đổi, thay mới giá trị của mình. Chương trình có khả năng tự động chia nhỏ các Video nếu Video được quay có dung lượng lớn hơn 4GB. Bạn có thể lựa chọn vài âm thanh chụp hình trong danh sách mà ứng dụng đã cung cấp sẵn.

Fraps cho phép bạn thay đổi một vài điểm chuẩn trên màn hình bằng cách chọn góc của màn hình tương ứng với giá trị FPS hiển thị, hoặc xóa bỏ hoàn toàn các giá trị mà chương trình cung cấp.

Khi bạn download Fraps về máy tính để quay video game thì bạn sẽ sử dụng đến tính năng chụp ảnh màn hình của phần mềm này. Tính năng chụp ảnh màn hình cho phép bạn chụp bất kì một vị trí nào mà mình mong muốn. Các hình ảnh được chụp và lưu dưới những định dạng mà Fraps hỗ trợ như BMP, JPG, PNG, TGA. Bạn có khả năng chụp ảnh màn hình trong thời gian cụ thể hoặc sử dụng các phím tắt để thao tác với chương trình.

Tính năng chính của Fraps:

- Ghi lại quá trình chơi Game.
- Hiển thị điểm chuẩn màn hình, tốc độ khung hình trên mỗi giây (FPS).
- Chụp màn hình máy tính, các định dạng được hỗ trợ BMP, JPG, PNG, TGA.
- Tùy chỉnh kích thước Video và tốc độ khung hình.
- Tự động chia nhỏ Video nếu Video ghi quá 4GB.
- Hỗ trợ các phím tắt.

Download Fraps v3.5.9 Build 15586 Pre-Activated - Quay video game chuyên dụng, chụp ảnh màn hình máy tính

Link trang chủ:

Chúng tôi không chia sẻ link phần mềm bản quyền trực tiếp tại diễn đàn, có thể mua sản phẩm trực tiếp, nếu bạn không đủ kinh phí chúng tôi đề xuất bạn có thể chuyển hướng tải về sản phẩm tại đây.

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc!

This software was tested by @phj4nhpr09xx of Vn-Z.vn

hoabomby

Gà con
Chạy trên mỗi win 7 hay sao, trước dùng rồi rất tốt, qua win 10 ko thấy hoạt động gì :eek:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Chạy trên mỗi win 7 hay sao, trước dùng rồi rất tốt, qua win 10 ko thấy hoạt động gì :eek:

Bạn chuột phải vào file chạy chọn run as admin, và tắt Windows Defender đi xem sao nhé ;)

hoabomby

Gà con
Bạn chuột phải vào file chạy chọn run as admin, và tắt Windows Defender đi xem sao nhé ;)
Ko được
đã xem lại ở đây

1/ chạy lúc nào nó cũng đòi quyền admin hết, ko cần chọn
2/ đang dùng symantec endpoint protection, nó tự disable đi WD
thử cả tắt symantec
đã thử đổi nhiều hotkey khác
đã change folder lưu sang new folder

Trong đây cũng ghi

Fraps 3.5.99​

for Windows XP, 2003, Vista, and Windows 7

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Ko rõ sao chứ máy mình Windows 10 vẫn chạy, ko thì dùng Bandicam tạm đi bạn, mình đang dùng con này quay game ok :D

hoabomby

Gà con
Ko rõ sao chứ máy mình Windows 10 vẫn chạy, ko thì dùng Bandicam tạm đi bạn, mình đang dùng con này quay game ok :D
bandicam có cái đang thắc mắc là nếu vừa quay ở trong 1 phân vùng mình chọn thì ấn chụp ảnh sẽ chỉ chụp trong đó thôi, ko chụp màn hình còn lại được
Vd xem - quay ở monitor 2, chụp ảnh monitor - window 1 thì thua

Còn quay game có nvidia support sẵn rồi, game nào có trong steam hoặc list của nó là quay + capture image dễ dàng