Hỏi/ Thắc mắc - Font chữ Facebook web bị lỗi sau khi cài đặt font tải về từ diễn đàn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Font chữ Facebook web bị lỗi sau khi cài đặt font tải về từ diễn đàn

Nobika390

Rìu Sắt
Các anh cho em hỏi cách nào khắc phục lỗi font Facebook web kiểu như thế này mà ko phải cài thêm add in vào trình duyệt ko ạ?

Attachments

16.3 KB · Lượt xem: 72,221

zArtemis

Rìu Sắt
vấn đề 1 máy công ty, 1 máy laptop cũ, rồi cũng máy đó nhưng sử dụng trên máy ảo sand box đều ko bị
xài giao diện mới của fb luôn à bạn, với lại mình để ý nếu dùng app messenger down trên store của mic thì k bị lỗi font như xài trên web á

Nobika390

Rìu Sắt
xài giao diện mới của fb luôn à bạn, với lại mình để ý nếu dùng app messenger down trên store của mic thì k bị lỗi font như xài trên web á
đúng r bạn, giao diện mới nó bắt dùng rồi mà, cái điêu là mấy máy kia ko sao, copy font sang máy lỗi font vẫn ko thể nào fix đc, cài thêm add on kia mình thấy ko tin tưởng lắm

cái này hình như bác cài bộ font của vietkey thì phải.
Trước mình cũng bị, phải xoá vietkey đi và cài lại bộ khác.

zArtemis

Rìu Sắt
cái này hình như bác cài bộ font của vietkey thì phải.
Trước mình cũng bị, phải xoá vietkey đi và cài lại bộ khác.
Là sao bạn, tại mình thấy giao diện là nó lỗi font sẵn rồi mà nên khi gõ uni hay vietkey thì lỗi vẫn vậy mà -.-

louislumos

Rìu Vàng Đôi
Nếu dùng Google Chrome hoặc Microsoft Edge Chromium thì dùng cách này:

1. Cài extension "User JavaScript And CSS" từ Chrome Store.
2. Truy cập vào Facebook
3. Click vào extension vừa cài > chọn "Add new" > Lúc này sẽ xuất hiện trang của extension được chia ra làm 2, một bên là JS, một bên là CSS.
4. Copy những dòng sau đây vào bên CSS rồi click Save:

body, button, input, label, select, td, textarea, .rrkovp55{
font-family: "Roboto", Arial, sans-serif !important;
}

5. Refresh lại Facebook. Sau này nó không bị lỗi hiển thị tiếng Việt nữa.

Tái bút: Ngoài ra còn một cách khác là dùng extension để chuyển đổi về giao diện cũ của Facebook. Nhưng cá nhân mình thích giao diện mới hơn nên mình dùng cách trên!

Nobika390

Rìu Sắt
Nếu dùng Google Chrome hoặc Microsoft Edge Chromium thì dùng cách này:

1. Cài extension "User JavaScript And CSS" từ Chrome Store.
2. Truy cập vào Facebook
3. Click vào extension vừa cài > chọn "Add new" > Lúc này sẽ xuất hiện trang của extension được chia ra làm 2, một bên là JS, một bên là CSS.
4. Copy những dòng sau đây vào bên CSS rồi click Save:

body, button, input, label, select, td, textarea, .rrkovp55{
font-family: "Roboto", Arial, sans-serif !important;
}

5. Refresh lại Facebook. Sau này nó không bị lỗi hiển thị tiếng Việt nữa.

Tái bút: Ngoài ra còn một cách khác là dùng extension để chuyển đổi về giao diện cũ của Facebook. Nhưng cá nhân mình thích giao diện mới hơn nên mình dùng cách trên!
cám ơn bạn, nhưng mình muốn tìm cách ko cài extension, vì thấy có lý do nào đó mà mấy cái máy kia ko bị lỗi

thangheooi

Gà con
1. vào Regedit.
2. truy cập "Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Fonts"
3. Xoá "Segoe UI Historic" đi và khởi động lại máy

Nobika390

Rìu Sắt
mình cài lại win và đã hết, vẫn khó hiểu sao cài thêm font lại lỗi :(

namtit

Gà con
win 10 thì lỗi font trên fb là đúng r.. có win 7 là k bị thôi. do cái giao diện mới của fb trên win 10 k có font đó

adtoust

Gà con
win 10 thì lỗi font trên fb là đúng r.. có win 7 là k bị thôi. do cái giao diện mới của fb trên win 10 k có font đó
này chắc tùy thôi bro, tôi có 2 con. một win 11 với win10. bên win 10 thì dùng ok, bên win 11 thì lỗi font nè =')