Nhờ tư vấn - Folder window này có xóa được không nhỉ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Folder window này có xóa được không nhỉ?

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mình thấy ổ C gần full, vào check thấy folder tên Windos nặng mấy chục GB, trong khi đó đã tắt update win, không rõ forde này từ đâu ra, liệu xóa đi có được không nhỉ

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Hình như mình bị nhầm với cái folder window old rồi, xóa file đó đúng là cài lại win luôn, không rõ sao ổ C càng ngày càng nặng dần, không biết là do cái gì nó gây ra, mình không cài hay tải gì vào ổ C

Hamano Kaito

Moderator
Hình như mình bị nhầm với cái folder window old rồi, xóa file đó đúng là cài lại win luôn, không rõ sao ổ C càng ngày càng nặng dần, không biết là do cái gì nó gây ra, mình không cài hay tải gì vào ổ C
Windows nặng có thể do bạn cài cái gì đó hoặc do lỗi gì đó nó mới vậy. Chứ bình thường thì ko dễ gì phình to như vậy được
Bạn thử dùng tools dọn rác của Win chạy thử xem.
---
Dùng mấy tools phân tích dung lượng để coi cái gì ngốn nhiều rồi check sau đó xóa

Có thể do pagefile chiếm dung lượng nhiều. Để biết chắc chắn thì bạn boot vào winpe từ usb hoặc hdd box xem là biết rõ nhất.

ZzTzZ

Gà con
dùng clean disk có sẵn thử xem, hoặc dùng treesize free để xem thằng nào chiếm dung lượng nhiều, chụp tấm ảnh lên đây bàn tiếp

thanhdh87

Rìu Sắt
xóa thư mục windows =))

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tool dọn đĩa của windows nó đã liệt kê và gợi ý cái gì có thể xóa được thì windows nó mới show ra , vì ko ai tự BÓP DÁ I mình cả và HDH nó cũng vậy

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mà cái update Windows sao nó lại thành file rác nhỉ, Windows tải vè nó ko cài à mấy bác