Hướng dẫn - Fix Lỗi Thanh Taskbar Bị Treo Window 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Fix Lỗi Thanh Taskbar Bị Treo Window 10

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Tình hình chiều này mình mới xử lý lỗi treo taskbar trên window 10 cho thằng em trai.

Cấu hình máy nó cũng mạnh: Ram 32G mà khởi động xong treo luôn taskbar.

[url=https://upanh.vn-z.vn/image/D2H][/URL]

Mình tìm hiểu sơ sơ thì là do update win lên nên bị. Cũng may mình dùng bản LTSC nguyên bản Microsoft nên mấy file update thường được test rất kỹ + luôn có độ chậm update sơ với những bản khác.

Xem trên mạng cũng có nhiều cách nào là tool rồi là mã lệnh mã tệp gì đó trong proshell rồi cmd. Fix cũng chẳng ăn thua.

May thử cách này là ăn ngay các bác nhé. Nhanh gọn ko tool hay gì cả. Chẳng phải ghi mã lệnh gì luôn.

Chạy "Start + R" Gõ regedit ==> Enter.

Tìm vào đường dẫn Computer\HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Feeds

Chọn ShellFeedsTaskbarViewMode Sửa giá trị thành 2 ==> ấn ok!

==> Vậy là đã fix xong. Fix Done!

Khởi động lại máy nếu bạn thích.

Link hướng dẫn tận tay cho bạn nào lười:

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Hình như nó còn do cái news and interests nữa, phải turn off nó đi luôn.
Tùy thôi bạn ơi. ở cuối clip mình có hướng dẫn phần thông báo đấy. thường mấy bản window cũng đã tắt sẵn phần thông báo ấy rồi.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
thằng ms làm ăn hay quá trời , may mắn mình đi cài máy cho ngta nên đều cập nhật lần đầu sau khi cài rồi chặn update luôn nên đời vẫn phơi phới lắm {big_smile} vốn dĩ thằng ms thi thoảng n hay cho ăn quả nền chả dại bật làm j

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
thằng ms làm ăn hay quá trời , may mắn mình đi cài máy cho ngta nên đều cập nhật lần đầu sau khi cài rồi chặn update luôn nên đời vẫn phơi phới lắm {big_smile} vốn dĩ thằng ms thi thoảng n hay cho ăn quả nền chả dại bật làm j
Mấy bữa nữa em share bản win 10 ko update cuối cùng của microsofd cho anh em cài cho khách. Đỡ phải tắt update.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Mấy bữa nữa em share bản win 10 ko update cuối cùng của microsofd cho anh em cài cho khách. Đỡ phải tắt update.
ấy chết , để n tự update driver vẫn hay hơn mà :) dùng bạn quẳng cái windows update blocker ra desktop là dc rồi

computechz

Gà con
Mình dùng Windows 10 Pro từ ngày update lên bản 21H1 là Microsoft nó cập nhật thêm cái tính năng News and Intersert này cũng đơ taskbar liên tục, khó chịu thực sự.

May mà thích tính vọc vạch công nghệ máy tính một hồi cũng biết cách fix lỗi này, đơn giản chỉ việc tắt mỗi cái này (lúc mà taskbar nó không đơ) là lại bình thường.

thenet

Búa Gỗ
còn cái wifi bắt tứ tung / hoặc ko chịu nhận nữa, mình search nhiều trên internet toàn bảo cài lại Driver, anh em nào có cách fix mà ko cần cài lại drive ko chỉ giúp mình. Cảm ơn anh em nhiều

lamchelseafan

Búa Gỗ
Còn 1 cách khác hết bị treo taskbar là vào msconfig, starup chạy open task manager tắt khởi động cùng windows thằng zalo là xong, restart lại máy.

thanhnguyenit

Rìu Sắt
Tình hình chiều này mình mới xử lý lỗi treo taskbar trên window 10 cho thằng em trai.

Cấu hình máy nó cũng mạnh: Ram 32G mà khởi động xong treo luôn taskbar.

[url=https://upanh.vn-z.vn/image/D2H][/URL]

Mình tìm hiểu sơ sơ thì là do update win lên nên bị. Cũng may mình dùng bản LTSC nguyên bản Microsoft nên mấy file update thường được test rất kỹ + luôn có độ chậm update sơ với những bản khác.

Xem trên mạng cũng có nhiều cách nào là tool rồi là mã lệnh mã tệp gì đó trong proshell rồi cmd. Fix cũng chẳng ăn thua.

May thử cách này là ăn ngay các bác nhé. Nhanh gọn ko tool hay gì cả. Chẳng phải ghi mã lệnh gì luôn.

Chạy "Start + R" Gõ regedit ==> Enter.

Tìm vào đường dẫn Computer\HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Feeds

Chọn ShellFeedsTaskbarViewMode Sửa giá trị thành 2 ==> ấn ok!

==> Vậy là đã fix xong. Fix Done!

Khởi động lại máy nếu bạn thích.

Link hướng dẫn tận tay cho bạn nào lười:

Bác nào lười nữa thì tải công cụ này về nhé ạ. Tay em code nhanh nhưng khá ok ạ.