Chia sẻ  File ISO CD Boot Lehoan 2003 (CD01)

Administrator
Hi anh em
Mình làm quen với máy tính lần đầu khoảng những năm 1998 - 2000. Hôm nay dọn dẹp lại thùng sách vở ngày xưa học IT, thấy bộ đĩa này. Bộ đĩa khá hữu ích với các bạn học IT thế hệ 8x đời đầu như mình.

Hồi đó đây là diễn đàn tin học có nhiều nội dung hay, tuy nhiên internet ngày đó tại Việt Nam còn rất đắt đỏ. Việc lắp mạng internet mình nhớ phải thanh toán hàng tháng cả triệu đồng. Số tiền lớn đối với thu nhập của người dân ngày đó.
Lê Hoàn và Anh Phạm Hồng Phước nén toàn bộ data của diễn đàn lehoan, burn ra bộ đĩa CD và bán ra thị trường với giá 8000d/c. Bộ đĩa này khá hữu ích và giúp nhiều anh em mới làm quen và học tin học lúc bấy giờ.

Hiện tại thì toàn bộ domains của diễn đàn lehoan đều không còn hoạt động hoặc nội dung không như trước nữa.
Có thành viên muốn xin nội dung đĩa CD này làm kỷ niệm. Tiếc là mình chỉ còn đĩa CDboot. Các bạn muốn ôn lại kỷ niệm một thời từng vọc vạch có thể tải về tại Đây

View hidden content is available for registered users!

Trả lời

sonatimHN

Búa Gỗ
Ngày đó nhiều sinh viên chỉ mua mỗi cái bàn phím về để tập gõ. báo echip đắt hàng

thucungcuatoi

Búa Gỗ
Hồi xưa chuyên gia đi mua/xin mấy cái báo eChip công nghệ về đọc! Coi như báu vật ấy! Đế bây giờ vẫn còn 1 vài quyển :)

100101b

Gà con
tôi giờ còn lưu báo e chip, LBVMVT và tạp chí PC world

khanh1712

Gà con
Link die mất rồi, bác chủ hoặc ae nào kịp down được có thể reup giúp e đc ko ? E cảm ơn !