Bản này tôi đã bỏ vì quá cũ.

zendamo
Mod xóa dùm thread này. Cám ơn.

Sửa lần cuối:
Trả lời

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Cảm ơn bạn nhiều lắm, review rất chi tiết và chất lượng, mong bạn có thêm một bản full soft luôn để cho mọi người lựa chọn.
ông bạn mình cũng muốn mình làm 1 bản full soft, chủ yếu ở đây là phần office bro có muốn cài thêm chương trình gì trong bộ office ko vì mặc định mình chỉ setup có 4 chương trình trong bộ office là Word, Excel, PowerPoint và Outlook.

thanhthientd

Live Loving As Jesus
ông bạn mình cũng muốn mình làm 1 bản full soft, chủ yếu ở đây là phần office bro có muốn cài thêm chương trình gì trong bộ office ko vì mặc định mình chỉ setup có 4 chương trình trong bộ office là Word, Excel, PowerPoint và Outlook.
Bộ Office thì chỉ cần Access, Word, Excel, Powerpoint, Outlook, Publisher, các soft như trong hình được rồi ạ, chủ yếu pdf, chorme, unikey, winrar. Vậy là quá ngon rồi ạ, còn ai muốn cài thêm gì thì tự cài vô, mà có cái IDM bạn đừng cài vô vì nhiều người không biết xài cái này, vs gỡ nó cũng rất mệt, để ai thích thì người đó cài thôi ạ.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Bộ Office thì chỉ cần Access, Word, Excel, Powerpoint, Outlook, Publisher, các soft như trong hình được rồi ạ, chủ yếu pdf, chorme, unikey, winrar. Vậy là quá ngon rồi ạ, còn ai muốn cài thêm gì thì tự cài vô, mà có cái IDM bạn đừng cài vô vì nhiều người không biết xài cái này, vs gỡ nó cũng rất mệt, để ai thích thì người đó cài thôi ạ.
OK vậy mình sẽ làm bản Full Soft với bộ Office có 6 soft như trên.
hiện tại 1909 đang bị lỗi driver realtek, không biết bản của chủ thớt có bị không chứ mới vừa về 1903, bực bội thằng windows updates quá
Hôm qua mình đã click Check for updates trong phần Windows Update để Update bằng tay thì trên PC của mình update mọi thứ đều OK hết nên cũng ko biết có bị lỗi driver realtek hay không.
Nếu mình có key LTSC trước rồi thì có active được không bạn?
Mình ko rành lắm việc active bằng Key, mình chỉ biết active bằng công cụ dòng lệnh thôi, bro thử xem.
m đang dung v1809 muốn up lên bản này nhưng ko phải cài lại app đc ko
mình ko rõ nữa, nhưng chắc là ko được.

À bản Win 1909 có một số người sẽ không xài được live search trong File Explorer nghĩa là gõ nội dung tìm kiếm vào không ra kết quả liền mà phải nhấn thêm Enter. Bản IoT LTSC v1909 của mình không bị nhé Gõ keyword đến đâu kết quả hiện ra đến đó không cần phải nhấn enter.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Bản này có add Driver Sata 3 vào luôn không bác ơi, e làm iso nhiều máy ko cài đc thiếu drive này.
Bản này là bản full mà phần driver mình có đụng gì đến đâu, phần driver y chang như mọi bản win chính chủ microsoft luôn.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Không Share được Mạng Lan giữa các máy với nhau bạn à
mình đã đoán từ đầu là như vậy rồi, đặc tính này có từ Win 1809, đó là ko kích hoạt sẵn SMB 1.0 nhưng cái này thì mình đã kích hoạt sẵn rồi. Vì vậy chỉ còn thêm một cái cần chỉnh trong gpedit là Enable insecure guest logons

Resolution
If you want to enable insecure guest access, you can configure the following Group Policy settings:

Computer configuration\administrative templates\network\Lanman Workstation
"Enable insecure guest logons"

Note By enabling insecure guest logons, this setting reduces the security of Windows clients.

Bạn làm theo thử xem.

vuabipasia

Búa Đá
Chủ topic ơi? cho mình hỏi ngoài lề tí. Chuyện là mình có người quen bên Hàn cho con máy LG mới khi về VN thì không mở lên được, mình cài lại windows thì bị 2 trường hợp sau:
1. Khi cài mình chọn bản Pro, nhưng khi vào windows thì là bản Home basic.
2. Là windows bắt buộc cài mọi phần mềm phải thông qua store.
* Mình đã thử thay ổ SSD khác cũng bị vậy, mình cài windows 10 1909 cũng vậy :)
Chủ topic và anh em nào biết cách tắt luôn không, hướng dẫn mình với. Thanks all help me!