Bản này tôi đã bỏ vì quá cũ.

zendamo
Mod xóa dùm thread này. Cám ơn.

Sửa lần cuối:
Trả lời

famicom9x

Búa Gỗ
đã tải và sử dụng, bị lỗi mất volume icon trên thanh taskbar, đã thử hơn 10 cách trên mạng nhưng không cách nào có tác dụng :(

tongcongminhac4

Rìu Sắt
Mình có 1 số cảm nhận sau khi sử dụng bản win này như sau:
1. win nhẹ, ko bị load cpu 100%, tới thời điểm hiện tại vẫn chạy rất tốt.
2. o tự động update win, nếu upate thủ công thì chỉ có driver vả win defender. Driver thì có vẻ chưa tương thích lắm, máy mình dùng card on intel và card AMD, driver intel thì dùng tốt, nhưng driver amd update trên window update thì bị lỗi nên mình dùng bản driver mới nhất trên trang chủ AMD thì dùng bình thường. (chắc do tùy máy).
3. Chơi các game cũ không gặp vấn đề gì, mình chơi dota 1 nhé.
4. Vấn đề quan trọng nhất đó là:

Mình đã set 1 số ứng dụng sủ dụng gpu amd như game vs MPC... Nhưng không hiểu sao lại không được, chỉ sử dụng đc gpu intel như hình.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mình có 1 số cảm nhận sau khi sử dụng bản win này như sau:
1. win nhẹ, ko bị load cpu 100%, tới thời điểm hiện tại vẫn chạy rất tốt.
2. o tự động update win, nếu upate thủ công thì chỉ có driver vả win defender. Driver thì có vẻ chưa tương thích lắm, máy mình dùng card on intel và card AMD, driver intel thì dùng tốt, nhưng driver amd update trên window update thì bị lỗi nên mình dùng bản driver mới nhất trên trang chủ AMD thì dùng bình thường. (chắc do tùy máy).
3. Chơi các game cũ không gặp vấn đề gì, mình chơi dota 1 nhé.
4. Vấn đề quan trọng nhất đó là:

Mình đã set 1 số ứng dụng sủ dụng gpu amd như game vs MPC... Nhưng không hiểu sao lại không được, chỉ sử dụng đc gpu intel như hình.
thank vì đã test bản win của mình.

Hình như bạn đang cài win của mình cho laptop phải ko, khi xài laptop có cả vga rời và igp thì việc đẩy các ứng dụng và game cho vga rời xử lý là hơi khó khăn và cách làm chắc bạn phải tự tìm tòi trên web thôi.

Mình đang xài máy để bàn cùng xài 1 lúc cả vga rời là gtx 460 và igp là Intel HD 4000, mình cài bản K-Lite_Codec_Pack_1525_Full mới nhất khi trình chiếu 1 clip video 1080p mình muốn vga rời hay igp xử lý đều được hết.

Hình khi IGP Intel HD 4000 xử lý

Hình khi VGA rời GeForce GTX 460 xử lý

Cả chơi game cũng như vậy luôn. Mình muốn chơi game bằng IGP hay VGA rời cũng đều OK hết.

trungnghiatn

Búa Gỗ
Online KMS Active chỉ Active được 180 ngày tuy vậy công cụ kích hoạt trong thư mục ACTIVE ở ổ C có phần tự động Active và chỉ cần Active 1 lần là gia hạn xài vĩnh viễn luôn. Yên tâm đây là công cụ kích hoạt hoàn toàn bằng dòng lệnh nên sẽ không bị các chương trình quét virus báo virus và công cụ này kích hoạt được cả Office 2019/2016/2010 luôn.
Mình có cài thử bản này nhưng không biết kích hoạt kiểu sao. Sử dụng key thì mong bác cho mình hỏi key nào là phù hợp với bản windows này?
Còn công cụ activate có sẵn thì mình k thấy chổ để kích hoạt theo KMS?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Đang hóng full soft của bác.
sorry bro mình ko làm bản full soft đâu, đợi win 10 version 2004 final sẽ làm luôn một thể.
Mình có cài thử bản này nhưng không biết kích hoạt kiểu sao. Sử dụng key thì mong bác cho mình hỏi key nào là phù hợp với bản windows này?
Còn công cụ activate có sẵn thì mình k thấy chổ để kích hoạt theo KMS?

với công cụ activate có sẵn bro sử dụng phần ACTIVE WINDOWS....GIA HAN DUNG VINH VIEN phím tắt là phím chữ O

Cái này active cho cả windows và office luôn.

ndtoan

Búa Gỗ
Nhờ bác test giùm xem Edge có sync được không? vì mình xài bản LTSB ko cách nào làm cho Edge sync được cả.

chaibia

Búa Gỗ
cảm nhận là khởi động lâu hơn nhiều bản 1809 full của MIC, mình bên voz qua mà thấy bên đó thớt ít cập nhật quá, qua bên này thử xem sao

Black hat

Búa Gỗ Đôi
cảm nhận là khởi động lâu hơn nhiều bản 1809 full của MIC, mình bên voz qua mà thấy bên đó thớt ít cập nhật quá, qua bên này thử xem sao
bên đó cũng có mà ít người quan tâm, chủ yếu phần cứng là chính

zendamo

Rìu Chiến Bạc
link die rồi bác ơi :)
nhờ bác thread up lại bản win, link gg đã die rồi
tự nhiên link GGD bản IoT LTSC v1909 lăn đùng ra chết, thế là phải đi upload link khác. Mới đầu định lấy bản cũ up luôn cho xong nhưng tự nhiên có vài ý tưởng thú vị nên đã làm lại bản mới IoT LTSC v1909, hôm nay đã làm xong nên upload bản mới luôn.

Bản IoT LTSC mới vẫn tự động đăng nhập bằng tài khoản Administrator

Nhưng cái khác là trong khi bản cũ không tự động kích hoạt mà chỉ được kích hoạt bằng công cụ với thời hạn 180 ngày, thì bản IoT LTSC mới tự động kích hoạt bản quyền số (digital license) vĩnh viễn luôn

Ở bản IoT LTSC mới trong This PC tôi đã thêm phần chú thích (dòng ngang chữ Model) để cho dễ dàng thấy ngay đây là bản FULL (ở bản cũ ko có phần chú thích này).

Trong phần Settings của bản cũ vẫn còn biểu tượng Cortana, nhưng với bản IoT LTSC mới đã không còn biểu tượng Cortana. Chính vì thế phần Setting của bản IoT LTSC mới giống y hệt bản LTSC v1809.

Thử nghiệm chơi game Store trên bản IoT LTSC mới đã update bằng tay lên Build 18363.592 mới nhất hiện tại.

iso bản mới có dung lượng 3.01GB (so với iso bản cũ là 3.02GB). Link download đã được upload lại ở post 1.

thanh25896

Gà con
Cho mình hỏi bản này có update tự động được ko? Có bỏ qua việc update ver mới như LTSC 1809 ko hay là chỉ tmạ hoãn trong 1 năm thôi?

MeoAoHoa

Gà con
Bác chủ thớt cho mình hỏi,
1/Làm sao để thay đổi dòng :"WELCOME to JUMANJI" lúc đăng nhập
2/Mình muốn đổi hình nền desktop khác cũng không được. Làm cách nào để đổi?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Cho mình hỏi bản này có update tự động được ko? Có bỏ qua việc update ver mới như LTSC 1809 ko hay là chỉ tmạ hoãn trong 1 năm thôi?
bro yên tâm bản IoT LTSC của mình đã bị tắt hoàn toàn phần update tự động rồi, nó chỉ update tự động phần driver thôi, còn hoàn toàn ko update tự động lên version mới y chang như bản LTSC 1809.

Bác chủ thớt cho mình hỏi,
1/Làm sao để thay đổi dòng :"WELCOME to JUMANJI" lúc đăng nhập
2/Mình muốn đổi hình nền desktop khác cũng không được. Làm cách nào để đổi?
1/xem ở đây https://phienbanmoi.com/threads/fil...ltsb-x64-x86-chuan-mbr-va-uefi.226605/page-20
2/xem ở đây https://www.top-password.com/blog/set-a-default-background-wallpaper-for-windows-10-desktop/

Sửa lần cuối: