Bản này tôi đã bỏ vì quá cũ.

zendamo
Mod xóa dùm thread này. Cám ơn.

Sửa lần cuối:
Trả lời

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mình tải file update vể up offile không được, có cần phải chỉnh gì không bạn
chả cần phải chỉnh gì cả, khả năng rất cao bro chỉ tải file update mà không tải và cài đặt file SSU phiên bản mới nhất vì thế windows mới ko update được.

Version mới nhất hiện nay có build là 18363.657 sau khi download file update mới nhất về bro phải xuống phần hướng dẫn

Before installing this update
If you are using Windows Update, the latest SSU (KB4538674) will be offered

Tức là bro phải down bản SSU mới nhất về cài SSU trước khởi động lại PC rồi mới cài bản update 18363.657.

anobis2000

Búa Gỗ
mạng viettel chán thật, buổi tối tải về để cài mà lag tải toàn 30-40kb/s. haizzz. bác nào đẩy lên drive chưa ạ, cho e xin link

NecrolyseS

Rìu Sắt
bro test dùm mình đi, nhưng mình nghĩ là có, bởi vì đây là bản FULL mà.
meow :( ngại quá bác ei, mà thôi kệ, mai em báo sau

NecrolyseS

Rìu Sắt
bro test dùm mình đi, nhưng mình nghĩ là có, bởi vì đây là bản FULL mà.
Tèo rồi bác ạ, không dùng được cả face unlock lẫn fingerprint, vẫn hiện option để setup nhưng mà khi đang setup thì hiện "something went wrong", ở ngoài dưới cái dòng SIgn-in option thì có cái dòng màu vàng ghi "some of these setting are hidden or managed by your organization"
Bác có hướng giải quyết không?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Tèo rồi bác ạ, không dùng được cả face unlock lẫn fingerprint, vẫn hiện option để setup nhưng mà khi đang setup thì hiện "something went wrong", ở ngoài dưới cái dòng SIgn-in option thì có cái dòng màu vàng ghi "some of these setting are hidden or managed by your organization"
Bác có hướng giải quyết không?
rồi mình hiểu rồi

bro vào Registry tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System

Nhìn bên phải xóa key tên là DisableAutomaticRestartSignOn

Khởi động lại PC là xong.

NecrolyseS

Rìu Sắt
rồi mình hiểu rồi

Để chiều em cài rồi thử lại ~~ qua túng quá nên cài lại 1909 pro thường rồi
bản này nếu update như bình thường thì có sao không bác? có bị mất mấy cái tweak hay gì gì không ấy.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Để chiều em cài rồi thử lại ~~ qua túng quá nên cài lại 1909 pro thường rồi
bản này nếu update như bình thường thì có sao không bác? có bị mất mấy cái tweak hay gì gì không ấy.
thoải mái update bằng tay, sau khi update thì nó vẫn là IoT LTSC mấy cái tweak còn y nguyên.

NecrolyseS

Rìu Sắt
rồi mình hiểu rồi

Vẫn không được bác ạ :| Nó có liên quan gì đến mấy cái store không bác? Driver có đủ cả rồi

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Vẫn không được bác ạ :| Nó có liên quan gì đến mấy cái store không bác? Driver có đủ cả rồi
ủa làm như thế thì dòng some of these setting are hidden or managed by your organization đã biến mất rồi mà vẫn ko được hả bro.