Hỏi/ Thắc mắc - File có đuôi .gero | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc File có đuôi .gero

soul king

Gà con
Ko phải lỗi do file Cr@ck. mà do cách bạn tìm và tải file Cr@ck ở đâu thôi. Nên khi vừa Cr@ck thì bị nhiễm. Trường hợp vừa Cr@ck xong đã bị nhiễm virus tống tiền thì thằng bạn mình đã gặp, do tìm tải ở mấy trang web ở nước ngoài. Nó vừa cài xong và tìm file Cr@ck và Cr@ck xong thì tất cả các file trong máy bị mã hóa và đòi tiền chuộc.

Xui thôi.
Xong có lấy lại dữ liệu được k bác

the duong

Gà con
mình cũng bi vi rus có đuôi .gero tấn công mong anh em tìm ra tool để khôi phục

satthutn

Rìu Sắt Đôi
Khó. Tốt nhất vẫn cứ nên cài 1 soft diệt virus nếu máy có dữ liệu quan trọng. Như e chơi game ko mà e còn cài :D

Landro

Gà con
Tình hình là em cung bi con virus .gero này,do có tài liêu quan trong cân khôi phuc.Rât mong dc ae giúp do tu ván dùm mình,thank ae

namttn

Gà con
Con virus này oái oăm là nó đổi cả file trong thư mục cloud rồi lại đồng bộ ngược lên mây.
Nhưng may là onedrive (và 1 số nền tảng khác) , có chức năng khôi phục đc các file về trc thời điểm dính.
Còn các file lưu offline 1 tháng em phải cóp ra ổ ssd 1 lần, nên thương vong ko lớn, chấp nhận format ổ cài lại win. Từ h chừa ko kích vào các link lạ nữa. Khả năng do link em down phần mềm Cr@ck office có malware, d m nó.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Con virus này oái oăm là nó đổi cả file trong thư mục cloud rồi lại đồng bộ ngược lên mây.
Nhưng may là onedrive (và 1 số nền tảng khác) , có chức năng khôi phục đc các file về trc thời điểm dính.
Còn các file lưu offline 1 tháng em phải cóp ra ổ ssd 1 lần, nên thương vong ko lớn, chấp nhận format ổ cài lại win. Từ h chừa ko kích vào các link lạ nữa. Khả năng do link em down phần mềm Cr@ck office có malware, d m nó.
Bạn vô đây để nhờ kích hoạt bản quyền nè, khỏi lo virus

bivikiha

Gà con
m cũng bị dính .gero. sau khi tắt phần mềm virus vì nó bị lỗi, xong clíck mấy cái quảng cáo khi tải gì đó. thế là bị dính. nó còn để lại 1 file note đòi tiền chuộc là 490$. bao nhiêu dữ liệu, hình ảnh gia đình khách hàng hơn 10 năm qua hỏng sạch. hóng cao nhân giúp đỡ ạ. xin đa tạ và hậu tạ