Hỏi/ Thắc mắc - File có đuôi .gero | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc File có đuôi .gero

Gripexlxr

Gà con
Tình hình là máy tính bắt update rồi xong hiện quảng cáo liên tục thế là em restart máy luôn rồi tất cả file zip,rar,docs,pdf bị chuyển thành đuôi .gero không mở lên được có ai giúp em k ạ toàn file quan trọng ???

abcxyzt1412

Búa Gỗ Đôi
Máy bác nhiễm ransomware rồi.
Mà hình như con này mới nên chưa có công cụ khôi phục file.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tình hình là máy tính bắt update rồi xong hiện quảng cáo liên tục thế là em restart máy luôn rồi tất cả file zip,rar,docs,pdf bị chuyển thành đuôi .gero không mở lên được có ai giúp em k ạ toàn file quan trọng ???
Máy bác bị nhiễm virus mã hóa rồi. Bác chia tay dữ liệu 100% rồi. Nếu có backup thì chúc mừng bác nếu bác không backup thì chia buồn cùng bác.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Mình tìm trên google có trang này nói là có thể diệt và khôi phục dũ liệu nè
Nó bằng tiếng anh bạn ạ.
con nào nó chẳng hướng dẫn chung vậy : diệt , khôi phục bằng cách shadow copy ( có backup ) , vào trang web nomoreransome xem có tool ko , dùng tool recovery dữ liệu . chả có cái nào 100% , n ghi chung chung vậy

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
con nào nó chẳng hướng dẫn chung vậy : diệt , khôi phục bằng cách shadow copy ( có backup ) , vào trang web nomoreransome xem có tool ko , dùng tool recovery dữ liệu . chả có cái nào 100% , n ghi chung chung vậy
Mà chương trình diệt virus trên VN-z mình chia sẻ đầy sao không xin 1 cái về mà cài nhỉ.

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Chào bạn, .gero là biến thể mới của dòng STOP ransomware. Hiện tại tool chưa cập nhật offline key cho trường hợp này. Nhiều khả năng bạn bị mã hoá bằng online key. Vậy bạn nên backup lại file của mình và để sau này nếu có khả năng giải mã được.
Không nên thử bất kì phương án nào bạn tìm được vì có thể gây thêm nhiều thứ khác cho máy tính.
Để diệt, bạn có thể dùng các av như trên diễn đàn hoặc các tool như Norton power eraser, eset online scanner...
Chúc bạn may mắn.

huynhan113

Búa Đá
Có cao nhân nào sử dụng phần mềm khôi phục dữ liệu để xử lý trường hợp này không vậy ?

soul king

Gà con

Tất cả các File excel của mình ở ngoài đều bị .gero. Các File bên trong Folder kia thì vẫn dùng bình thường. Cũng mới bị hum qua sau khi bị báo Win mất bản quyền. Ae nào giúp đỡ nhé

Ap24hHN

Búa Gỗ
Theo em tì, hiểu thì con này mới xuất hiện,bác nên backup những file chưa dính ra kẻo lại mất thêm dữ liệu,bác thử dùng eset xem diệt được không nhé!

namttn

Gà con
Mình cũng mới dính con này sau khi cài KMPICOS để Cr@ck office.
Dở cái dùng onedrive, nó đồng bộ ngược lên mây. chán quá.
hóng cao nhân , đời đen quá.

soul king

Gà con
Mình cũng mới dính con này sau khi cài KMPICOS để Cr@ck office.
Dở cái dùng onedrive, nó đồng bộ ngược lên mây. chán quá.
hóng cao nhân , đời đen quá.
Chờ thời gian thôi bác ạ, mình bao nhiêu ảnh ót, File làm các kiểu bị nhiễm hết rồi.

namttn

Gà con
Bác nghi nhiễm trường hợp nào vậy ?
Em vẫn còn lơ mơ ko biết ko biết phải do cái phần mềm crakofffice kia ko

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Ko phải lỗi do file Cr@ck. mà do cách bạn tìm và tải file Cr@ck ở đâu thôi. Nên khi vừa Cr@ck thì bị nhiễm. Trường hợp vừa Cr@ck xong đã bị nhiễm virus tống tiền thì thằng bạn mình đã gặp, do tìm tải ở mấy trang web ở nước ngoài. Nó vừa cài xong và tìm file Cr@ck và Cr@ck xong thì tất cả các file trong máy bị mã hóa và đòi tiền chuộc.

Xui thôi.