Chia sẻ - ĐÃ LỖI THỜI | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ĐÃ LỖI THỜI

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Giờ con cháu đang học ko có máy test dịch về quê có mỗi laptop thôi bác. Tí con cháu học xong cháu test xem. Cháu xoá các dll thấy các càng chạy nhiều app thì càng cần nhiều dll cháu làm khác so với video cũng ko pải cut vì cut đi thì thiếu nhiều dll lắm.
Tôi vừa test thay bạn nó ko chạy được , nó báo thiếu 1 số file như sau , 4 file của AOMEI và 2 file của FastStone
Và hay nhất là file AOMEI của bạn chủ topic chạy tốt
urlmon.dll
Usernv.dll
winhttp.dll
wtsapi32.dll
imm32,dll
avifil32.dll

msvfw32.dll

Sửa lần cuối:

Le Duc 287

Rìu Vàng
Tôi vừa test thay bạn nó ko chạy được , nó báo thiếu 1 số file như sau
Và hay nhất là file AOMEI của bạn chủ topic chạy tốt
Tùy từng bản mà báo thiếu file hay không ạ có những apps cháu làm ko báo thiếu dll nhg bản của anhdv lại báo thiếu dll. Nhg cháu cũng bổ xung thêm cho chạy ok. Aomei của anhdv chạy ko hiện thiếu file gì chỉ ko hiện lên thôi. Mà cháu ko dùng thằng này lên ko có bản khác để test. Cảm ơn bác tí cháu thêm các dll như bác gửi xem có chạy ok ko

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tùy từng bản mà báo thiếu file hay không ạ có những apps cháu làm ko báo thiếu dll nhg bản của anhdv lại báo thiếu dll. Nhg cháu cũng bổ xung thêm cho chạy ok. Aomei của anhdv chạy ko hiện thiếu file gì chỉ ko hiện lên thôi. Mà cháu ko dùng thằng này lên ko có bản khác để test. Cảm ơn bác tí cháu thêm các dll như bác gửi xem có chạy ok ko
Bạn có thể trích AOMEI trong PE của bạn chủ topic chạy thử xem sao , file của bạn ấy chỉ hơn 5MB thôi , file này là bản 9.3 chỉ chạy trên PE ko chạy trên win chính

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Bạn thử chạy cái AOMEI này trong bản bạn vừa lọc thử xem nó có đáp ứng ko?
https://www.mediafire.com/file/h7ce39fhxk8xx0e/AOMEI_9-4.7z/file
Cái AOMEI nếu muốn nó chạy ổn thì build cung PE sau đó copy ra tạo file exe để dùng thì mới full được còn chạy trên bản PE khác lại không được

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái AOMEI nếu muốn nó chạy ổn thì build cung PE sau đó copy ra tạo file exe để dùng thì mới full được còn chạy trên bản PE khác lại không được
Cái AOMEI portable này các bản PE build ko lọc bớt thì vẫn chạy BT đó bạn , ví như NHV - ANHDV - MC - WINXPE đều chạy tốt , chỉ có các bản PE bị lọc nhiều quá thiếu DLL nên ko chạy mà thôi

trungminh

Rìu Vàng Đôi
@trungminh build lại theo cách giảm file dung lượng còn bao nhiêu bạn
Mình chưa làm giảm dung lượng mới build PE đầy đủ driver NVMe và 1 số soft để làm vào app những version mới thôi (PE (boot.com) là 524mb). Mai mình rỗi sẽ làm. Mình cũng đang thích làm PE nhỏ lắm nay mới thấy mọi người hướng dẫn

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Bạn có thể trích AOMEI trong PE của bạn chủ topic chạy thử xem sao , file của bạn ấy chỉ hơn 5MB thôi , file này là bản 9.3 chỉ chạy trên PE ko chạy trên win chính

Xem phần đính kèm 26741
test AOMEI phải lưu ý kỹ nhe bro, ko phải chỉ mở chương trình lên là xong đâu, vì nếu thiếu file dll thì chương trình tuy mở lên nhưng

Khi click vào System Backup sẽ hiện thông báo như hình trên mặc dù PC đang có OS, nghĩa là AOMEI ko xài được.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
test AOMEI phải lưu ý kỹ nhe bro, ko phải chỉ mở chương trình lên là xong đâu, vì nếu thiếu file dll thì chương trình tuy mở lên nhưng

Khi click vào System Backup sẽ hiện thông báo như hình trên mặc dù PC đang có OS, nghĩa là AOMEI ko xài được.
Ồ xin lỗi đã hiểu nhầm , tôi đang bàn về part chứ ko nói về backup :p , vì tôi ko dùng aomei backup

Le Duc 287

Rìu Vàng
Mình chưa làm giảm dung lượng mới build PE đầy đủ driver NVMe và 1 số soft để làm vào app những version mới thôi (PE (boot.com) là 524mb). Mai mình rỗi sẽ làm. Mình cũng đang thích làm PE nhỏ lắm nay mới thấy mọi người hướng dẫn
Bạn lọc dll giảm đc tầm 60-70 MB nếu chạy full apps như bản anhdv 2020. Mà lọc mất tầm 20-30 phút là xong

Le Duc 287

Rìu Vàng

Mk thấy lên apps nhg ko test kỹ tí check xem sao thank ban

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Cái AOMEI portable này các bản PE build ko lọc bớt thì vẫn chạy BT đó bạn , ví như NHV - ANHDV - MC - WINXPE đều chạy tốt , chỉ có các bản PE bị lọc nhiều quá thiếu DLL nên ko chạy mà thôi
Mình quên cái Acronis2021 chứ không phải cái AOMEI (cái AOMEI này lấy cái AOMEI portable dùng ok)

Le Duc 287

Rìu Vàng
Bác chưa làm cháu ơi, bác xem thì trình tự lúc đầu là copy tất cả các file .dll ra new folder ngoài desktop, sau đó lại copy vào lại nơi ban đầu rồi kế tiếp bạn ấy nói thì bác chưa tiếp thu được. Cháu có thể nói lại vắn tắt hơn cho bác hiểu không?
Bác làm cách này lọc các file cần thiết rất nhanh. Trước khi boot vào pe cần lọc bác mount file wim ra cho chọn hết file dll cut ra foder 1 Bác boot vào pe lúc vừa vào pe bác lên thực hiện nhanh thao tác này copy tất cả các file dll trong foder 1 vào system32 dán đè lên file nào ko cho dán đè lên bảo qua. Xong bác cut các file dán đè đc ra một foder 2 rồi tiến hành chạy các app thiếu dll nào bác
cut trong forder 2 vào system32 cứ chạy thử đến khi. Nào chạy ok thì thôi. Bác chú ý pải thêm các dll tắt máy restart máy. Xong xuôi bác copy các file ko cần thiết cuối trong foder 2 dán đè lên cac file trong foder 1 dan de len xong xoa cac file dan de xoá đi cuối cùng là copy cac file con lại vào system32 trong foder mount fle wim và đóng gọi lại là ok.

Sửa lần cuối:

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Bác làm cách này lọc các file cần thiết rất nhanh. Trước khi boot vào pe cần lọc bác mount file wim ra cho chọn hết file dll cut ra foder 1 Bác boot vào pe lúc vừa vào pe bác lên thực hiện nhanh thao tác này copy tất cả các file dll trong foder 1 vào system32 dán đè lên file nào ko cho dán đè lên bảo qua. Xong bác cut các file dán đè đc ra một foder 2 rồi tiến hành chạy các app thiếu dll nào bác
cut trong forder 2 vào system32 cứ chạy thử đến khi. Nào chạy ok thì thôi. Bác chú ý pải thêm các dll tắt máy restart máy. Xong xuôi bác copy các file ko cần thiết cuối trong foder 2 dán đè lên cac file trong foder 1 dan de len xong xoa cac file dan de xoá đi cuối cùng là copy cac file con lại vào system32 trong foder mount fle wim và đóng gọi lại là ok.
Bạn làm rồi cho mình tên file dll tắt máy restart máy với tìm nó lâu

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vừa mới chép folder Programs vào C:, restart lại máy thì dính ngay cái này, các bạn đợi nhé....

Máy ảo này hôm qua đã đi về nơi xa rồi các bạn, hôm qua sau khi nó update xong, tôi không vào lại Win mà vào lại các bản XPE, các bạn thấy các cmt tiêp theo sau cmt trên đó, đồng thời tôi cũng chạy bản FREE V7.7 của @hoanchien để test vụ Bitlocker, kết quả vẫn tốt vì hôm trước tôi làm với bản FULL nên có bạn hỏi không biết bản Free thì ra sao.

Sau đó thì boot vào lại Win ảo không được nữa, tôi có boot vào lại PE, dùng lại Macrium fix boot nhưng vẫn lỗi, muốn chắc ăn tôi dùng bản Win ảo khác và cũng test với PE FREE của hoanchien về BITLOCKER thì vẫn boot vào lại Win OK. Vậy lỗi từ bản Win ảo này chứ không phải lỗi từ test các bản XPE và PE v7.7 free.

Tôi đã sử dụng nó quá nhiều, chép và xoá cũng rất nhiều lần, sức chịu đựng của nó có hạn, đành phải chia tay với nó thôi. Vài tấm hình minh hoạ các bạn xem cho vui:

Tôi đã chép bản bị hư này vào ổ di động chờ đó, biết đâu sau này tôi tìm được giải pháp khắc phục thì sao? Hôm qua tôi nhớ lại lúc chép folder Programs từ Apps.iso vào C: thì WD nhảy ra chặn rất nhiều, tôi chọn xoá theo yêu cầu và tiến trình chép vào rất chậm, cuối cùng khi restart máy thì bị vụ update. Khi đã xong thì tôi không boot lại vào Win mà vào lại bản Aomei để test, thấy không chạy được các soft nên từ Aomei tôi chọn xoá luôn folder Programs đó. Và sau đó lại tiếp tục test nhiều lần, không hề quay lại bản Win, cuối cùng thì bị lỗi như trên rồi các bạn. Trước khi xảy ra lỗi, nhiều lần trước đó tôi thấy hễ cứ xoá xong, phải vào lại Win rồi lại Shutdown, lúc này nó sẽ hiện thông báo Cleanup theo lựa chọn của mình từ VMware, sau đó boot vào lại thì OK, hôm qua tôi ỷ y, mê test quá nên mới xảy ra cớ sự. Tôi có thêm một bài học mới đó các bạn.

Tôi nói thêm một chút là giờ có muốn vào bất cứ bản PE từ ISO trên máy này đều bị lỗi hết, nó không cho vào lại các bạn ơi.