File bị mã hóa | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

File bị mã hóa

LucKyBoy

Gà con
cấp cứu mình có tải phần mềm trên mạng về cài trên máy tính. sau chạy xong thì không xuất hiện gì mà tất cả các file dữ liệu của mình đều bị thêm đuôi .weon ví dụ như file excel sẽ bị đổi từ my.xls sang thành my.xls.weon

LucKyBoy

Gà con
mọi khi cứ cuối tuần là mình đẩy lên đám mấy,lần này chưa kịp đẩy thì dính chứ. không có cách gì thì cả tuần công công thật rồi hic hic

Trong Le

Rìu Vàng
cấp cứu mình có tải phần mềm trên mạng về cài trên máy tính. sau chạy xong thì không xuất hiện gì mà tất cả các file dữ liệu của mình đều bị thêm đuôi .weon ví dụ như file excel sẽ bị đổi từ my.xls sang thành my.xls.weon
Nếu dữ liệu quan trọng thì mang ra chỗ nào chuyên cứu dữ liệu, có thể cứu được đó bạn.
Không thì format sạch sẽ rồi cài lại windows!

chungtien94

Búa Đá
{bye}{bye}{lmao} chúc mừng chủ top dính bẫy giống e, con di dúc này nó mã hóa hết file + ngắt kết nối mạng, dùng KIS hay Ransomware trong group bảo mật cũng k ăn thua được đâu, xóa hết ổ cứng nha, chừa lại 1 cái ổ là lát cài win lại nó truy xuất hack Facebook; e mới bị cách đây 2 ngày; nó hack fb luôn cho bay màu 1 cái acc fb lấy lại éo dc; vs nó chui dô tân Gmail lấy code luôn mới đau.

ohmygodness

Rìu Sắt
{bye}{bye}{lmao} chúc mừng chủ top dính bẫy giống e, con di dúc này nó mã hóa hết file + ngắt kết nối mạng, dùng KIS hay Ransomware trong group bảo mật cũng k ăn thua được đâu, xóa hết ổ cứng nha, chừa lại 1 cái ổ là lát cài win lại nó truy xuất hack Facebook; e mới bị cách đây 2 ngày; nó hack fb luôn cho bay màu 1 cái acc fb lấy lại éo dc; vs nó chui dô tân Gmail lấy code luôn mới đau.
ghê dữ ta KIS k bắt được hả bạn? Hay là lúc cài tắt KIS?

Trong Le

Rìu Vàng
vào link nào mà dính con nguy hiểm này vậy bạn.
KIS mà không phát hiện và diệt nó được à?

chungtien94

Búa Đá

ohmygodness

Rìu Sắt
e tắt tường lửa vs k có cài KIS hay Ransomware {surrender}{surrender}
K cài mà nói như là có cài k tác dụng vậy!
T dùng thuốc toàn để KIS, thuốc bị chém thì thôi t k dùng nữa
Thường app do bác quocdungit87 upload là sạch bật kis thoải mái k thấy bị bắt.

MinT2210

Búa Gỗ Đôi
Em bị một lần rồi mà đuôi khác tóm lại con Ransomeware này thì chịu thật sự chả ai giải được đâu bác. Ngta giải được thì cũng phải đợi một thời gian bác thử search trên mạng nước ngoài xem nếu con củ thì sẽ có tool giải. Nhưng mà hạn chế vào mạng vì nó truy nguồn các tài khoản mxh gmail này kia nó biết hết á.

LucKyBoy

Gà con
vào link nào mà dính con nguy hiểm này vậy bạn.
KIS mà không phát hiện và diệt nó được à?
bác có thử không em gửi cho {big_smile}{big_smile}
Đã nhận được thư đòi tiền chuộc chưa?
mình chưa thấy gì
mình copy file bị mã hóa đó sang máy khác không biết máy đấy có bị không bạn?