file bất kỳ tải về không lưu đè được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

file bất kỳ tải về không lưu đè được

Tund3005

Gà con
Dạ em chào mọi người, nhờ mọi người tư vấn giúp em vấn đề này
máy tính em khi tải về 1 file bất kì, trong thư mục đã có sẵn 1 file có tên tương tự, máy cũng hỏi có lưu đè không, em chọn yes.
rứa mà nó cũng ra 1 file khác có tên (1) phía sau

Không biết mọi người gặp vấn đề này bao giờ chưa ah. Và muốn để xử lý cho nó lưu đè được thì phải làm như thế nào ah. Nhờ mọi người tư vấn giúp.
Em cảm ơn nhiều ah!

Tund3005

Gà con
Bạn xem thuộc tính của cái folder chưa mấy file này, user bạn có full quyền cho thư mục này không? Và xem thuộc tính của cái file đó nữa
về thuộc tính thì full quyền rồi ạ. mà dán ở bất kỳ 1 thư mục nào về nó cũng không cho đè, file thì cũng full quyền rồi ạ

A xem thử còn nguyên nhân nào khác không ạ,

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
về thuộc tính thì full quyền rồi ạ. mà dán ở bất kỳ 1 thư mục nào về nó cũng không cho đè, file thì cũng full quyền rồi ạ
Xem phần đính kèm 24373

Xem phần đính kèm 24374
A xem thử còn nguyên nhân nào khác không ạ,
Cái hình bạn đưa là full quyền của hệ thống, bạn nhấn vào user dinhtu kìa.
Và cái user của bạn có nằm trong group administrator ko.

Bạn đã thử lưu file vào phân vùng khác (ổ D,E) thay vì desktop, download hay những chỗ khác thuộc ổ C ko?

caniquy

Búa Đá
máy có phần mềm diệt virus ịn không? nếu không ịn sài free củng được, bạn update virus / xong eooif quyét full rồi thực hiện tải về và chép đè coi dc kog? hóng típ cao nhân dô hổ trợ bạn

Tund3005

Gà con
Cái hình bạn đưa là full quyền của hệ thống, bạn nhấn vào user dinhtu kìa.
Và cái user của bạn có nằm trong group administrator ko.

Bạn đã thử lưu file vào phân vùng khác (ổ D,E) thay vì desktop, download hay những chỗ khác thuộc ổ C ko?
Mình đã thử tải về ổ D, kết quả vẫn rứa

user cũng full quyền rồi ah

Tund3005

Gà con
máy có phần mềm diệt virus ịn không? nếu không ịn sài free củng được, bạn update virus / xong eooif quyét full rồi thực hiện tải về và chép đè coi dc kog? hóng típ cao nhân dô hổ trợ bạn
máy em không có, mà máy cty có KAS. mà máy cty cũng dính vụ này :(

caniquy

Búa Đá
mình nghi bị dính con virus nào quá...
bạn tìm máy khác( kog bị hiện tượng trên) thử làm y chang các bước ở máy bạn coi nó có bị hay không?

malemkhoang

Rìu Chiến
Mình cho rằng điều này là do trình duyệt web.
IDM thì thêm vào đằng sau "_number",
Trình duyệt web thì thêm "(number)".
Nguyên nhân là do file còn bị "handle" bởi trình duyệt, tức là trình duyệt chưa giải phóng handle cho file.
Cách khắc phục là xóa cái không có số, đổi tên cái có số thành không có số...

dammage

Rìu Chiến
bạn tải bằng trình duyệt web (google chrome) hay gì vậy, nếu trình duyệt thì thử reset to default thử coi sao

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
mình thấy dễ xử lý mà bạn đổi tên đi rồi paste vào x1 x2 x3 x4 x5 là done

malemkhoang

Rìu Chiến
tại mình tải về xong, việc tiếp theo là load vào 1 file tổng hợp. nên nếu file khác tên thì ko load vào được
Mỗi tệp chỉ có một tiến trình được phép mở nó để ghi, đọc thì không hạn chế.
Thao tác "load vào 1 file tổng hợp" của bạn là thực hiện việc mở tệp để ghi (tệp vừa tải xuống, không phải tệp tổng hợp).
Do đó, sau khi "load" xong, bạn cần kiểm tra chắc chắn rằng tệp đã đóng (close).
Có như vậy thì lần tải xuống tiếp theo mới không bị lỗi.