Giới thiệu phim  Fast & Furious 2021 - HỘI NGỘ GIA ĐÌNH - HÀNH ĐỘNG CỰC PHÊ!

huynhminhtriet
11634-23298-FastAndFjpg

THÔNG TIN:
- Nước sản xuất: Mỹ
- Đạo diễn: Justin Lin
- Diễn viên:
Vin Diesel ( vai Dominic Toretto )
Jordana Brewster ( vai Mia Toretto )
John Cena ( vai Jakob Toretto )
Sung Kang ( vai lãng tữ đẹp trai Han Seoul-Oh )
Michelle Rodriguez ( vai Letty )
Tyrese Gibson ( vai anh hề Roman Pearce )
Ludacris ( vai hacker Tej )
Nathalie Emmanuel ( vai nữ hacker Ramsey )
Lucas Black ( vai Sean - học trò của Han, luyện thành công chiêu Drift )
Charlize Theron ( vai trùm cuối Cipher )
- Thời lượng: 2 giờ 25 phút, bản mình xem là 2 giờ 11 phút

NỘI DUNG:
Năm 1989, Jack Toretto cha của Dominic và Jakob qua đời trong vụ đua xe, 2 anh em họ mất đi định hướng của cuộc đời, Dominic phải vào tù vì đập tên khốn nói xấu về cha anh, Jakob đi vào giang hồ đua xe...2 anh em mỗi người chọn 1 con đường để đi, nhưng Dominic có cái bóng quá lớn, luôn che mất hình ảnh của cậu em Jakob, nên giữa họ đã xảy ra vài điều không vui!

Tai nạn đua xe, người cha Jack Toretto chết, để lại 2 anh em Doom và Jakob​

Hiện tại, Doom và Letty chăm sóc cậu con trai Brian, an nhàn, vui vẻ và hạnh phúc, Ramsey, Tej và Roman mang đến vài thông tin về Cipher, Quý ngài Nobody đã bị tai nạn máy bay rơi ở Nam Mỹ, mọi người cần làm rõ thông tin về 1 chiếc hộp gì gì đó. Cả nhóm lên đường đi Nam Mỹ để lấy chiếc hộp, bị lính địa phương rượt đuổi, vượt qua bãi mìn, thì Jakob xuất hiện chiếm lấy mất.
Dựa vào thông tin, cơ sở dữ liệu cập nhật được, người lấy chiếc hộp đầu tiên để đưa cho quý ngài Nobody là Han, nhiệm vụ mà anh đã làm ở Nhật, cả nhóm bắt đầu truy tìm đến chỗ ở của Han!
Bắt ngờ lớn xuất hiện, nhóm người lạ tấn công Mia và Letty, Elle thì được Han giải cứu bằng súng bắn tỉa....
Jakob giao chiếc hộp lại cho tổ chức của Cipher, tiếp tục nhiệm vụ tiêu diệt Doom, cơ sở dữ liệu cần truyền tải lên vệ tinh.
Doom hội tụ bạn bè lại, lên kế hoạch ngăn chặn âm mưu của Cipher, với vũ khí mới của họ là Nam châm điện cực mạnh, chuyển qua màu xanh là đẩy mạnh ra xa, chuyển qua màu đỏ là hút siêu dính, chơi nát bét cả đường phố. Lần này cả nhóm của Doom sẽ phải đối phó với chính em ruột của anh, mời các bạn xem phim nhé!

Dàn diễn viên qua quen mặt, nên không cần giới thiệu với các bạn nha!​

ĐÁNH GIÁ SƠ BỘ:
- Nội dung: Lần này câu chuyện gia đình được đẩy lên đỉnh của sự mâu thuẫn, xung đột máu lửa, giữa 2 chàng trai là anh em ruột của nhà Toretto, câu chuyện quá khứ được lồng ghép vào hiện tại, để nêu rõ sự thay đổi cuộc sống của 2 anh em, con đường tội phạm mà Doom đã chọn lựa...
Nhịp phim nhanh lúc đầu, chậm lúc sau, chủ yếu giải thích những câu hỏi lớn mà trailer đã giới thiệu, sau 1 năm hơn chờ đợi, khán giả sẽ nắm rõ tình hình, đặc biệt sự xuất hiện của Han, chàng trai lãng tữ, đẹp mê hồn với mái tóc dài, cùng ánh mắt buồn, chứ đầy cảm xúc...phần còn lại chỉ xem cho vui thôi, diễn biến dễ đoán, mô tít cũ xì!
Trò đùa cuối cùng, tưởng hạ được Cipher đơn giãn như đang giỡn ai ngờ...cô ta sống dai như đĩa, phần này có vẻ xuất hiện cho tròn vai, để đám thuộc hạ làm hết nên hổng có hấp dẫn cho lắm.

5e34f28ce0e14460072bfaa4

Anh em ruột chào nhau bằng nắm đấm là chính.

Doom và Jakob cùng phối hợp, hạ chiếc xe của tổ chức Cipher!​

- Kỹ xảo: điểm danh qua vài điều nổi tiếng từ loạt đua xe, sắp xếp theo thời gian vũ trụ này, phần 1 (2001)- 2 xe đua chạy vượt tàu lửa, phần 2 (2003) - chiếc xe của Brian lao xuống du thuyền, phần 3 (2009) - chiếc xe lao xuống vực sâu, phần 4 (2011) - kéo thùng tiền chạy khắp thành phố Rio, phần 5 (2013) - bắn hạ nguyên chiếc máy bay to, phần 6 (2006) - kỹ năng Drift xe qua ngã tư Shibuya, nơi qua lại của người đi đường nhiều nhất trên thế giới, phần 7 (2015) - Xe hơi nhảy dù và xe hơi lao lên đâm vào trực thăng, phần 8 (2017) - xe hơi đua với tên lửa, bắn hạ tàu ngầm...giờ đến phần 9 này, xe hơi đu dây bay qua vực thẩm, xe hơi bay vào không gian...cảm giác nó ảo đến bất ngờ!

Xe biết bay là có trên phim thôi.​

- Thông điệp: " GIA ĐÌNH VẪN LÀ SỐ 1 "
Dù trãi qua nhiều thử thách, nguy hiểm, mọi thứ đối với Doom luôn là gia đình, anh sẵn sàng hy sinh bản thân mình để bảo vệ gia đình, với anh gia đình luôn là số 1.
Jakob thời trẻ có nhiều đất diễn, cha chết, anh đi tù, mọi thứ trở nên lạc lõng, mất phương hướng, anh phải tự đứng trên đôi chân của mình, Jokob hiện tại, to con lớn xác, nói là làm, mặt ngầu, cơ bắp nhưng không có sự chuyển biến tâm lý rõ ràng...đọc nhiều bài Reivew của các bạn xem phim, thấy chỉ nói sơ vài câu, như hành động cực đỉnh nhưng vô lý, Jakob xuất hiện là câu chuyện trở nên tuyệt vời và trọn vẹn, chứ không phải xuất hiện cho có và gượng ép...v...v...bản thân mình cảm nhận, Jakob sẽ xuất hiện hết 2 phần cuối cùng còn lại, anh mới chỉ chào sân với vai trò em ruột của Doom, chưa thể hiện hết khả lăn à nhầm, khả năng của mình, sau vài lời chém gió giới thiệu như Trailer quảng cáo đâu nhé!

Han và mr. Nobody bàn bạc chuyện làm nhiệm vụ, gồm có việc tạo cái chết giả cho Han​

Phân đoạn mình thích nhất chính là Han Seoul-Oh, anh được quý ngài Nobody tuyển dụng, làm nhiệm vụ lấy chiếc hộp, rồi giả chết trước khi chiếc xe bị phát nổ, anh cứu mạng cô bé Elle nên bị thương nặng, phải nằm tĩnh dưỡng thời gian, không thể quay về hội ăn nhậu cùng với mọi người. Có lẻ sau cái chết của cô bạn gái Gisele Yashar đã làm anh thay đổi rất nhiều...

Phân cảnh cuối cùng sẽ là điều ngạc nhiên vô cùng to lớn, khi mọi người chuẩn bị vào bàn ăn nhậu như thường lệ thì xuất hiện...........xem phim cho nó sướng, nói hết, mấy bạn tức ối máu và giận mình đấy!

CẢM NHẬN:

Một seri đua xe hành động, dần đi đến hồi kết, phần 9 đang mở ra cái kết mở màn cho loạt 3 phim cuối cùng, mọi thứ đều có thể xảy ra trong vũ trụ đua xe của Doom, nên mọi người cứ từ từ chờ đợi nhé, giải trí khá tốt vào ngày nghỉ ngơi, cảm giác gặp lại anh chàng lãng tử Han vui quá trời luôn nè bà con ơi, mình cho bộ phim 8/10 điểm.

Sửa lần cuối:
Trả lời

09halu

Rìu Bạc Đôi
3/5

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Bản đẹp chứ bạn 1080p và 2160p đó. Minh post bafit từ sáng mà ko hieur sao ko đc duyệt @@
Vâng bản HD thì mình biết rồi, ý mình hỏi là bản này là bản HD sub anh hay sub việt á
À link này mình có thấy rồi, hình như cũng của bạn share bên Fb thì phải :)

huynhminhtriet

Moderator
Thành viên BQT
Tình hình sub Việt dịch bằng Google nên chưa chuẩn về mấy đoạn thoại về Jabko.
Nhưng thêm được đoạn cuối after edit cực ngầu! Sub Eng mình thêm nha...chứ cảnh quay không có lời thoại..hahaha vì nó là 'Justice for Han'.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Riêng mình coi phim thì thấy nó dở ẹc. Cảm giác như bị nhồi sọ sức mạnh của gia đình, gia đình là bá đạo giống như Yugi tin vào bộ bài của mình và đám bạn của nó vậy (và vì thế Yugi thắng mọi thể loại trò chơi - Dom cũng thế). Hơn thế thì cái màn chạy xe với nam châm điện lắp trong xe khiến cho mình đánh giá phim chỉ 1/5 sao.

Mình không chê cái vụ xe bay vào cũ trụ vì tạm chấp nhận cái này nhưng nó cũng góp phần cho 1 sao {lmao}