Hỏi/ Thắc mắc - Extension chụp ảnh màn hình cho Chrome | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Extension chụp ảnh màn hình cho Chrome

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Hi,
Em muốn tìm một Extension trên Chrome cho phép chụp ảnh cả
+ Trên trình duyệt
+ Máy tính (thu nhỏ lại trình duyệt vẫn chụp được màn hình máy). Tức là bấm vào extension, nó sẽ thu nhỏ Chrome để mình có thể chụp màn hình máy tính.
+ Chụp 1 phần lẫn cả màn hình
+ Có thể viết chữ, và gắn mũi tên (em viết bài hướng dẫn).

Trước khi ghost máy, em nhớ là có xài 1 extension kiểu này, nhưng giờ không nhớ ra tên của nó là gì.
Em cảm ơn ạ {misdoubt}

congdongnet

Búa Đá Đôi
Hi,
Em muốn tìm một Extension trên Chrome cho phép chụp ảnh cả
+ Trên trình duyệt
+ Máy tính (thu nhỏ lại trình duyệt vẫn chụp được màn hình máy). Tức là bấm vào extension, nó sẽ thu nhỏ Chrome để mình có thể chụp màn hình máy tính.
+ Chụp 1 phần lẫn cả màn hình
+ Có thể viết chữ, và gắn mũi tên (em viết bài hướng dẫn).

Trước khi ghost máy, em nhớ là có xài 1 extension kiểu này, nhưng giờ không nhớ ra tên của nó là gì.
Em cảm ơn ạ {misdoubt}

Tôi không có tiện ích nhưng cái này đủ yêu cầu như bạn nói.
PHP:
http://taimienphi.vn/download-snagit-256

1234560987

Rìu Vàng
Sao k đăng nhập tài khoản gmail trên chrome rồi đồng bộ extension với tài khoản thì lần sau chỉ cần đăng nhập là nó ra hết đỡ phải cài đặt lại k

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bim Sponges

Rìu Vàng
Nếu xài chrome thì bạn nên đăng nhập tài khoản và sync để tránh những việc bất tiện xảy ra khi máy hư hoặc cài lại, ghost các kiểu. Đi tìm từng extension một lại để cài khá mệt đấy.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác có dùng thử cái NimBus để chụp thử một đoạn Webpage, chụp xong nếu phóng to ra thì hình bị nhoè đi khó xem lắm cháu, nếu Bác dùng Faststone Capture chup với cách scrolling Windows, chụp xong zoom hình thì kết quả tốt hơn nhiều đó cháu à.

Sửa lần cuối:

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Bác có dùng thử cái NimBus để chụp thử một đoạn Webpage, chụp xong nếu phóng to ra thì hình bị nhoè đi khó xem lắm cháu, nếu Bác dùng Fasstone Capture chup với cách scrolling Windows, chụp xong zoom hình thì kết quả tốt hơn nhiều đó cháu à.
Cháu chỉ cần chụp 1 phần trên màn hình thôi, vì công việc cháu phải làm rất nhiều hướng dẫn, nên tính xài cái nào đó được cho cả trình duyệt & máy tính, và nó phải nhẹ chút {big_smile} Trước khi ghost máy cháu quên lưu lại cáiextensionđó. Fastone cháu cũng nghe vài năm trước rồi,để thử xem sao.

hpdtruong

TruongHuynhIT
chrome ext thì mình không biết, nhưng trên win thì có cái này xài đc nè:
Lightshot

Nói sơ qua thì đây là app hỗ trợ chụp ảnh màn hình, có hỗ trợ chọn zone chụp, vẽ đơn giản trên zone đó, hỗ trợ save nhiều định dạng, và có upload ảnh lấy link để share nữa, khá là tiện

Sửa lần cuối:

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
chrome ext thì mình không biết, nhưng trên win thì có cái này xài đc nè:
Lightshot

Nói sơ qua thì đây là app hỗ trợ chụp ảnh màn hình, có hỗ trợ chọn zone chụp, vẽ đơn giản trên zone đó, hỗ trợ save nhiều định dạng, và có upload ảnh lấy link để share nữa, khá là tiện
Tks bác. Con đó thì nổi tiếng rồi. Em cũng đang xài để chụp từ 1 năm nay {misdoubt}