Hỏi/ Thắc mắc - Excel tự thoát khi dùng công cụ ở tab Font? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Excel tự thoát khi dùng công cụ ở tab Font?

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Em chào mọi người ạ,
Em đang dùng excel thì bị tình trạng excel tự thoát khi đổi font chữ hay tăng cỡ chữ (dùng các công cụ ở tab font), các công cụ ở các tab khác thì e vẫn dùng bình thường.
Em đã thử gỡ excel 2016 bằng phần mềm của office và cài đặt lại nhưng vẫn bị. Bác nào giúp em với ạ.
Em cảm ơn.

duonglinh2

Rìu Bạc
thử bản excel khác xem có bị thế không bạn 2007 ,2010 , 2019

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Sau khi tìm hiểu trong 2 ngày. Thì em thử thay đổi mặc định của máy in và đã fix được lỗi. Nhưng vẫn không hiểu tại sao lúc trước lại không sao và giờ lại bị lỗi như vậy. Bác nào giải thích giúp em với ạ.

kiendt1973

Gà con
Sau khi tìm hiểu trong 2 ngày. Thì em thử thay đổi mặc định của máy in và đã fix được lỗi. Nhưng vẫn không hiểu tại sao lúc trước lại không sao và giờ lại bị lỗi như vậy. Bác nào giải thích giúp em với ạ.
Có thể máy bạn update win và win đó lỗi driver máy in

vietvinh1603

Búa Gỗ

Mừng vì bác đã tìm ra nguyên nhân. Nhưng cũng tò mò vì nó liên quan gì tới đặt mặt định của máy in nhỉ hic

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Mừng vì bác đã tìm ra nguyên nhân. Nhưng cũng tò mò vì nó liên quan gì tới đặt mặt định của máy in nhỉ hic
Em cũng bó tay nhưng sếp em lúc trước cũng bị y chang vậy và chỉ thay đổi mặc định máy in là được. Em làm theo ai ngờ được luôn..

Có thể máy bạn update win và win đó lỗi driver máy in
Em không nghĩ là do update win vì cả 2 máy tính đều update 1 lượt mà có mỗi máy em bị thôi. vẫn không hiểu nổi.

vietvinh1603

Búa Gỗ
Em cũng bó tay nhưng sếp em lúc trước cũng bị y chang vậy và chỉ thay đổi mặc định máy in là được. Em làm theo ai ngờ được luôn..

Em không nghĩ là do update win vì cả 2 máy tính đều update 1 lượt mà có mỗi máy em bị thôi. vẫn không hiểu nổi.

Hay thật, coi như cũng là một kinh nghiệm được học từ bác