Hỏi/ Thắc mắc - Excel lỗi file hơn 1mb dù chả có gì? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Excel lỗi file hơn 1mb dù chả có gì?

bqdat

Gà con

DatVl

Búa Đá
Copy hết nội dung qua 1 book mới xem có giảm dung lượng không ?

BeeTran

Rìu xanh
cái này là do lúc bạn chỉnh độ lớn của dòng bị đó.
Bạn tạo 1 trang tính mới của excel xem còn bị không nhé! Nếu bị nữa chắc do lỗi excel rồi

meebo

Rìu Vàng Đôi
Nếu bạn đổi đuôi file excel đó thành dạng zip rồi mở ra sẽ thấy có cái file drawing1.xml. cái file này 22Mb
Nó vẽ cái quái gì trong này.
Xóa cái sheet tên là "BS HC theo máy đang sử dụng" đi rồi save lại thành file mới cái nó hết.

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Mình mở thử, thì thấy file này không phải không có dữ liệu, ít nhất là độ rộng các cột cũng có sự khác biệt nhau, chế độ cố định đang mở
Do mình chưa có thời gian làm rõ hơn như bác @meebo ở #4, nên vẫn đồng ý với các bạn là nhanh gọn nhất là copy dữ liệu mình cần quăng sang file khác, mà làm từ đầu cho chắc chắn, vì xóa sheet của nợ ấy là lại bé xíu xiu mà.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Minh thấy file drawing1.xml không xóa đi 1 cách đơn giản được rồi. CÓ lẽ nó chứa thành phần quan trọng của file nếu mất nó thì không mở được nữa. Thớt tạm thời thì copy data qua chổ khác. Mình đang ngâm cứu coi có cách nào clear được số data ẩn này hong.