Hỏi/ Thắc mắc - [EXCEL] Lỗi double click mở file không thấy dữ liệu và Menu bị mờ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [EXCEL] Lỗi double click mở file không thấy dữ liệu và Menu bị mờ

desperadovn

Búa Gỗ Đôi

Như hình thì mình nghĩ là file bị lỗi định dạng nhưng ko biết do file nào. Từ khi bị lỗi này thì lúc bị lúc không.
Nếu mở 1 file Blank trước và để giữ cài đặt mặc định và double click vào tất cả những file mở lên bình thường.
Nếu đóng file Blank đó và double click vào những file vừa mở thì nó bị lỗi như hình trên.

Tất cả Menu Home, Insert, View.... đều bị mờ không làm gì được

Có bạn nào đã gặp lỗi này và đã xử lý thành công ko?

vyhoangbao

Rìu Bạc Đôi
Tài khoản bị khóa

Như hình thì mình nghĩ là file bị lỗi định dạng nhưng ko biết do file nào. Từ khi bị lỗi này thì lúc bị lúc không.
Nếu mở 1 file Blank trước và để giữ cài đặt mặc định và double click vào tất cả những file mở lên bình thường.
Nếu đóng file Blank đó và double click vào những file vừa mở thì nó bị lỗi như hình trên.

Tất cả Menu Home, Insert, View.... đều bị mờ không làm gì được

Có bạn nào đã gặp lỗi này và đã xử lý thành công ko?
Coi chừng bạn bị nhiễm các macro rồi

vienga

Búa Gỗ Đôi
Video hướng dẫn cách sửa lỗi double click . Mình đã từng bị và đã fix thành công theo cách này. Còn lỗi các menu bị mờ là do bị Microsoft phát hiện đang dùng lậu, bạn đăng bài vô các topic trợ giúp kích hoạt Win và Office miễn phí sẽ có người giúp bạn thôi.