This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc EXCEL BỊ LỖI "READ-ONLY" mỗi lần Save và mở lại?

toanphannn97

Gà con
Xin chào ACE

Trước đó vài ngày thì ko bị lỗi này. Nhưng do file đọc số thành chữ Acchelper... ko chạy được. Mình cũng có thử xóa addin đi, nhưng khi vào mục addin thì vẫn còn mặc dù thư mục chứa addin đã bị xóa.
Bây giờ mỗi lần tạo 1 file Excel mới. Và Save, đóng lại tất cả và mở lại thì bị lỗi Read-Only. Cứ tạo file mới hoặc file có sẵn hoặc tải file trên mạng. Mở lên đều bị Read-Only

ACE có ai gặp trường hợp này và đã xử lý được thì hướng dẫn giúp mình nhé.

toanphannn97

Gà con
chào các bác, em hôm trước thử đăng nhập lại office 365 thì được, nhưng hôm sau dùng lại thì vẫn bị, bác nào biết cách xóa hoàn toàn các add-in trong máy ra không ạ, em xóa hết ở folder chứa add-in rồi mà khi vào excel nó vẫn hiện lên ở add-in, em nghĩ là do cái add-in này làm máy vẫn bị lỗi read-only ạ

thinhtn

Búa Gỗ
Với office 365 mình cũng bị vậy. Máy mình thì không cài add-in nào nhưng vẫn bị. Nhưng chỉ xảy ra với những file lưu trên onedrive: file này cũng có thể do mở ở nhiều thiết bị khác nhau, file đặt password, mở dưới dạng từ mục cửa sổ đầu tiên khi bật excel lên. Giải pháp tạm thời của mình chỉ là vào trực tiếp ổ trên onedrive và mở nó ra là được. Hoặc đánh vài chữ lưu lại (hoặc không auto save được) mà không được thì đóng và hủy bỏ không lưu bật lại luôn. Còn không thì khi mở file đó ra mà nó không cho lưu trực tiếp thì lưu đặt dưới tên khác. Cũng chưa từng gỡ office 365 ra cài lại. Mong có bạn nào có cao kiến hơn.