Hỏi/ Thắc mắc - [Evernote] không đăng nhập được vào Evernote trên website | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Evernote] không đăng nhập được vào Evernote trên website

Windload

Gà con
Em thường dùng Evernote để ghi chú tất tần tật mọi thứ. Thông thường e sử dụng trên nền tảng website để viết bài cho thuận tiện và dùng app trên điện thoại để xem và review lại bài viết. Hơn nữa do Evernote bản free hạn chế thiết bị cài đặt ứng dụng nên e chỉ dùng trên điện thoại và nền web. Nhưng từ mấy hôm nay em không thể đăng nhập vào tài khoản ở trên trang https://www.evernote.com/
Em chắc chắn là không nhập sai tên tài khoản hoặc mật khẩu, vì đây là ứng dụng em dùng hằng ngày =))
Nhờ các cao nhân chỉ dẫn giúp làm sao để có thể đăng nhập và sử dụng Evernote trên nền web.
Ps: em đã thử xóa bộ nhớ đệm trên Chrome nhưng không được, thậm chí đổi sang dùng trình duyệt khác là IE hay Firefox đều không thành công.
{beat_brick}{beat_brick}{beat_brick}
Tất cả chỉ hiển thị lên như thế này

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Evernote đang bị chặn bạn ạ! Mình xài FPT cũng thế, vào bằng app trên PC thì phải login vài lần mới được, trên trình duyệt thì phải xài Opera xong bật VPN mới ăn. Dell hiểu sao cái app hay ho vậy cũng chặn được!

honghoavi

Búa Đá
Evernote đang bị chặn bạn ạ! Mình xài FPT cũng thế, vào bằng app trên PC thì phải login vài lần mới được, trên trình duyệt thì phải xài Opera xong bật VPN mới ăn. Dell hiểu sao cái app hay ho vậy cũng chặn được!

Đăng nhập bằng Google Account vẫnđược nha bác, chỉ là khôngđăng nhập bằng email và passđược thôi.

honghoavi

Búa Đá
Mình đang điên đầu đây vì mình dùng EN đã 4 5 năm nay rồi, dùng trả phí, có nhiều thứ trên đó lắm mà chơi ác thiệt. Bên EN cũng không support được gì ...

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Đăng nhập bằng Google Account vẫnđược nha bác, chỉ là khôngđăng nhập bằng email và passđược thôi.
mình đăng nhập trên web thì phải xài VPN. còn trên app PC thì bấm vài lần mới đăng nhập được!

tuananhhd88

Búa Gỗ
Vấn đề này từ bên Evernote đó bạn, k phải do nhà mạng đâu. Đọc trên forum của họ nhiều người cũng comment vấn đề này mà chẳng thấy giải quyết. Lạ ở chỗ là mình dùng mạng công ty qua proxy server của cty thì vẫn sign in được. Còn máy tính khác thì tuyệt đối không. Chả nhẽ bên này bắt cài app à.

Windload

Gà con
Bên EN support mình báo ip mình bị chặn vì có maillicious ... mà chán, mình đâu chỉ đăng nhập 1 chỗ, nhiều chỗ và nhiều máy khác nhau cũng không được...
mình đăng nhập bằng máy ở cơ quan vs ở nhà đều k được, mà rõ là xài 2 mạng internet khác nhau

Windload

Gà con
Vấn đề này từ bên Evernote đó bạn, k phải do nhà mạng đâu. Đọc trên forum của họ nhiều người cũng comment vấn đề này mà chẳng thấy giải quyết. Lạ ở chỗ là mình dùng mạng công ty qua proxy server của cty thì vẫn sign in được. Còn máy tính khác thì tuyệt đối không. Chả nhẽ bên này bắt cài app à.
có cách nào chuyển toàn bộ dữ liệu từ EN sang ghi chú trong IP hoặc one note k nhỉ? Dữ liệu mình dùng trên EN đc khoảng 7 - 8 năm rồi :(. Hay các tài khoản lâu năm thì bị vậy

honghoavi

Búa Đá
Onenote có công cụ bác ợ. Nhưng mình dùng cả onenote nữa nhưng nói thật kg tiện bằng en đâu bác. Mình dùng ofice 365 và en premium thấy vậy. Hiện tại vẫn chưa có app nào thay đc en.

Windload

Gà con
Onenote có công cụ bác ợ. Nhưng mình dùng cả onenote nữa nhưng nói thật kg tiện bằng en đâu bác. Mình dùng ofice 365 và en premium thấy vậy. Hiện tại vẫn chưa có app nào thay đc en.
đồng bộ dữ liệu từ EN sang Onenote thế nào bác?

APhuong

Gà con
Xác nhận đăng nhập qua Google thì vẫn vào đc nha.
Còn đăng nhập tên acc thì y như chủ thớt
Tiếc là mình giờ xài Google Keep 8 năm nay rồi, nó hỗ trợ Offline free. Không như Ever phải Pro mới xem offline đc

tuananhhd88

Búa Gỗ
Tiếc là mình giờ xài Google Keep 8 năm nay rồi, nó hỗ trợ Offline free. Không như Ever phải Pro mới xem offline đc
Thằng Keep có tạo tags, rồi tạo notebook như thằng EN k bác, căn bản thấy thằng EN này nó hỗ trợ cũng ổn.

tuananhhd88

Búa Gỗ
có cách nào chuyển toàn bộ dữ liệu từ EN sang ghi chú trong IP hoặc one note k nhỉ? Dữ liệu mình dùng trên EN đc khoảng 7 - 8 năm rồi :(. Hay các tài khoản lâu năm thì bị vậy
Đọc được từ forum của EN, bạn thử làm xem sao:

Hello Khoai,

I'm based in Vietnam as well. I too have been experiencing the white screen after writing down my email address/username on Evernote Web. This has been an existing issue for weeks already.

Here is my workaround so far: use the 'continue with Google' button. I really did not want to do this because I don't want my other internet accounts linked to my main Gmail. But somehow, this has allowed me to login to Evernote Web (tested on Firefox and Chrome) and got me to reply to this forum.

Also, I have tested it with the Evernote App (Mac -- macOS Catalina, Evernote -- app version 7.14). But I'm getting a message saying, 'Please check your internet connection and try again later'. Which clearly isn't the case since I got it working on Evernote Web.

Again, the above is only a workaround. The login issue still persists.

I hope this helps. Cheers.

Windload

Gà con
trong EN những gì mình đã syn về thì đều xem offline được mà bác

tuananhhd88

Búa Gỗ
Update: mình thử APKCombo VPN thì có thể login được vào EN trên app và web, sau đó mình tắt đi và thử lại thì thấy vẫn sync được notes nhé.